Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก E8400 ให้ไป4.0 ยังไงครับ M/B p5q pro turbo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลาก E8400 ให้ไป4.0 ยังไงครับ M/B p5q pro turbo

ทำไงให้มันไป 4.0 อะครับบอกทีครับ

ดันรอเกจิ
    แต่ที่รู้ๆ
    444*9
    500*8
    V Core ราวๆ 1.3
    อย่างอื่น ไม่รู้เพราะคนละบอร์ด
    แต่ลองเข้าไป ชมรมคน@4.0 ยังครับ

Comment

E8400 4.0 GHz นี้เด็กๆ เลย ( 333 > 450 เอง )
      ปกติต้อง 500 x 9 กัน

Comment

470*9
        Vcore 1.368
        dram 1.96-98
        FSb V 1.28
        CPU pll 1.56
        nb 1.26
        ทดram 1.1

ลองดูคับ ของผม p5q turbo คงไม่ต่างอะไรกันมากนอกจากทำ crossfire ได้กับไม่ได้คับ

ปกติใช้ค่านี้ 24/7 แต่ถ้าทำคะแนนก็4.6 ลองให้เสถึยรก่อนนะคับค่อยๆไป

Comment

ทดแรม 1-1 ด้วยนะจ้ะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            E8400 4.0 GHz นี้เด็กๆ เลย ( 333 > 450 เอง )
            ปกติต้อง 500 x 9 กัน
            ถ้าไม่ร้อน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

E8400 ลากสูงสุดได้เท่าไรครับ

Comment

Originally posted by zlinmmok View Post
                  E8400 ลากสูงสุดได้เท่าไรครับ
                  ไปดูที่ห้องExtreme Zone

พี่ๆๆเขาสอนว่า
                  อ่านเยอะๆๆ
                  เด๋วก็รู้เอง
                  55+
                  ผมอ่านมาจนปวดหัวละ
                  อิอิ

Comment

ใช้กับ P5QL-E ได้ใหมคับนี่ ตอนนี้ผมได้แค่ 3.82 เอง ไปต่อไม่ได้คับ อิอิ

Comment

4.5 อย่างน้อยต้องมี ว่าแต่ซิ้งค์ไรเอ่ย

Comment

4GHZ 445x9 อย่างอื่นก็ Auto ครับ สำหรับ P5Q PRO ตามนี้เลยครับไม่ได้โม้...

Comment

Originally posted by Vibrato View Post
                          4.5 อย่างน้อยต้องมี ว่าแต่ซิ้งค์ไรเอ่ย
                          ผมใช้ P5QL-E นะคับ ใช้ Tuniq tower 120 Extreme

Comment

Originally posted by aunsmile View Post
                            ผมใช้ P5QL-E นะคับ ใช้ Tuniq tower 120 Extreme
                            น่าจะได้นะครับ ไม่ต้องเพิ่มไฟมากด้วย ลองดูครับ แต่ไม่รู้ว่าบอร์ดจะพาไปได้แค่ไหน

Comment

Working...
                            X