Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆคิดว่าบอร์ดแบบ mATX กับ ATX คล็อกได้ต่างกันมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆคิดว่าบอร์ดแบบ mATX กับ ATX คล็อกได้ต่างกันมั้ย

แบบว่าอคติกับบอร์ดเล็กๆมากเลยกลัวมันไม่แรงอ่ะ (ทั้งๆที่ตัวเองก็ใช้บอร์ดเล็กอยู่)

เลยถามท่านทั้งหลายว่ามันต่างกันมั้ย แล้วมีข้อดีข้อเสียอย่างไร

//บอร์ดเล็กที่คุ้มสุดตอนนี้คงเป็น ASROCK 785GMLE/128 ป่ะครับ

ใช้แรงมากน้อยขนาดไหนหละครับ บอร์ดเล็กๆเคยทำไปเกือบ 4.0 ก้ทำได้นะครับ
    บอร์ดใหญ่ก้ต้องอาศัยระบบที่ทุ่มเงินมากตามตัว แอสร็อค 785 ถือว่าคุมค่าเกินราคาแล้วครับ

Comment

จะต่างเรื่อง ภาคจ่ายไฟ+การระบายความร้อน+ฟังชั่น+คอนฟิกไฟต่างๆ ครับ

ไฟนิ่ง ลากได้เสถียรกว่า(ไม่ใช่ว่าไกลกว่าแต่ว่าจะใช้กัน ต้องถอยมาหาจุดที่เสถียรกันทุกคน )

ต่อไปรอท่านอื่นๆ

Comment

ถ้าแรมกับ CPU ตัวเดี่ยวกันเลย และเลือก Matx ที่มันไม่กากนเกินไปผมก็ว่าไม่หนีกันครับ

Comment

หากคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ ผมว่ามันก็ไม่ต่างกันมากหรอกครับ

Comment

mATX บางตัว ขั้นเทพเลยนะครับ ต่างกับรุ่นใหญ่ของมัน ในยี่ห้อเดียวกัน แค่ Slot หายไป เท่านั้นเอง ระบบจ่ายไฟและระบายความร้อนอย่างดี

เช่น DFI

ถ้าเอา OC โหดๆ ขนาดบอร์ด อาจจะบอกไม่ได้ครับ คงต้องดูFeature สำคัญๆที่เกี่ยวเนื่องกับการOC

Comment

Working...
            X