Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยว่า พัดลม cpu มันปรับรอบเองหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยว่า พัดลม cpu มันปรับรอบเองหรอครับ

เวลา บูต มันจะหมุน แรง แต่ สักพักมันจะเบาเอง

มันเป็นเทคโนโลยีของมันเองครับ ถ้า CPU ร้อนรอบจะสูงขึ้น ถ้า CPU ไม่ร้อนรอบก็จะเบา

Comment

ตามนั้นครับ ขนาดการ์ดจอผมยังเป็นเลยอิอิ เวลาบูตทีนี่ อย่างกะเทอร์โบบูต อิอิ

Comment

ปรับรอบได้ครับ เป็นเทคโนโลยีของ CPU + MB ครับ

การ์ดจอรุ่นสูงๆก็สามารถปรับรอบได้ เช่น 5770 ของผม เวลาเปิดเครื่องทีแรกสีมันส์มาก อย่างก็รถแข่งแน่ะ ชอบจริงๆ

Comment

ขอบคุณครับ

บูตเครื่องมาที นึกว่ามีเครื่องตัดหญ้าอยู่ในเคส 55++

Comment

อืมอันนี้น่าสนใจนะ
            ไม่มีไรทำ(น่าเบื่อกับทำนองเพลงที่ฟังอยู่ก้อลองรีสตาร์ทเครื่องใหม่ดู)น่าฟังกว่าเยอะ
            อย่าโกรธนะไม่ได้ว่าหรอก(นักดนตรี) แต่พัดลมมันก้อดังอย่างงี้หละครับ และปรับรอบได้ด้วยอันนี้ยอดเยี่ยมครับ เพราะจะได้ช่วยลดทรัพยากรไปได้เยอะเลย(สมกับเข้าสู่ยุคลดโลกร้อนกัน ซึ่งอินเทรนด์กันอยู่ทั่วโลก)

Comment

ที่ร้านผมใช้ Athlonll x2 240 + Asrock A780 เปิดพร้อมกันเมื่อไหร่ เวลาเข้าร้านเกมเหมือนเดินเข้าโรงงานอุตสหกรรมที่ไหนซักแห่ง เสียงดังโพรดดด . . . . แก้ใน Overdrive ก็ไม่หาย ใน Bios ปรับเป็น Slow แล้วก็ไม่เงียบ หมดปัญญา ใครมีวิธีแก้อย่างอื่นบอกทีนะครับ T-T

Comment

Working...
              X