Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง บอร์ด Socket 775 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง บอร์ด Socket 775 หน่อยครับ

Chip ล่าสุดมันอยู่ที่ P45 ใช่ป่ะคร้บ คำถามแรกคือ คิดว่า Socket นี้มันจะทำ Chip มาใหม่อีกป่าวอ่ะ

เพราะ P55 มันเป็นของ Socket ใหม่ไปแล้ว

คือว่าบอร์ดผมมันเริ่ม งอแง Raid หลุดบ่อยมาก เด๋วเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง เลยอยากจะซื้อใหม่

ทีนี้อยากให้มัน Support กับ Windows 7 อ่ะครับ ช่วยแนะนำที

*Asus P5Q Pro Turbo กับ P5Q Delux อันไหนน่าใช้กว่ากัน

หรือผมจะรอสักพักทนใช้ไปก่อนดี เผื่อจะมีบอร์ดออกใหม่ที่ Support กับ Windows 7
    เห็นวินโดว์มันพึ่งจะออกมาได้ไม่กี่เดือนเอง

*แล้วบอร์ดที่ผมถามนี้มัน Support กับ Windows 7 ไหม หมายถึงว่าลง ไดร์เวอร์แล้วมีปัญหาไหม

*แผ่น Driver มี Driver ของ Windows 7 มาด้วยเลยหรือปล่าวหรือต้องไปโหลดเองหน้าเวป

[คือผมคิดว่าลงไดร์เวอร์จากแผ่นอ่ะมันเสถียรสุดล่ะ]

Deluxe แจ่ม แต่แพงกว่า

Win7 น่าจะมีไดร์เวอร์ในเว้บอัซซุส

Comment

แล้วในแผ่นอ่ะ Driver Windows 7 มีมาให้เลยป่ะครับ

Comment

ยังรออยู่....นะจ๊ะ

Comment

อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะ รอผู้รู้มาตอบ
          แต่ที่ตอบได้คือDriver จะโหลดมาหรือติดตั้งจากแผ่นมันเหมียนกันเด้อคับ
          ไม่แตกต่างไรกันเลย(จิงๆ)เว้นแต่จะมาพร้อมกับไวรัสนะ(อันนี้อาการน่าเป็นห่วง)
          .55555+

Comment

ยังอยากรู้อยู่

Comment

Working...
            X