overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32
    OverclockZone Member ppily's Avatar

Default อยากเห็น การโมพัดลมเป่า NB: ????

บอร์ด ผม NB: ร้อนมากมาย 70 C: idle: อยาก โมพัดลม แต่ไม่ทราบจะเอาขนาดไหนดี และจะติดตั้งอย่างไร? เลย อยากเห็น วิธี การ และ ใครที่ ติดตั้งแล้ว เย็นดี แนะนำด้วยครับ เจ้า CPU: น่ะเย็นได้ใจแล้ว เพราะ ดันใช้ Mega Halem: พัดลมสองตัวเลย แต่เจ้า NB: นี่ ปัญหา ผมเลยครับ สมาคมโชว์ลาว ว่าง ก็แนะนำด้วย หรือ โชว์ inter: ก็ได้ อยากรู้หลาย ๆ แบบครับ

OverclockZone Member euro's Avatar
    ทั่วบางกะปิ ไกลกว่านั้นไปไม่ถูก

ลองแกะมาทา mx2 ก่อนดีไหมครับน่าจะช่วยได้นะครับ

OverclockZone Member ppily's Avatar

แกะแล้วครับและทาแล้วด้วย.....ได้แค่เนี่ย

OverclockZone Member euro's Avatar
    ทั่วบางกะปิ ไกลกว่านั้นไปไม่ถูก

OverclockZone Member HaNoom's Avatar

ผมเอาพัดลม 8 cm วางไว้บนการ์ดจอครับ MB P5E
    Last edited by HaNoom; 9 Nov 2009 at 17:33:36.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

บอร์ดอะไรครับ มีรูป? ต้องดูโลเกชั่นในเครื่องด้วย กรั๊กๆๆ

Max II formula: ครับ. พอมีเนื้อที่วางพัดลมไหมครับ ส่วนตัว ผู้รู้บอกว่า บอร์ด นี้ เวิร์ค จริง ๆ ถ้าใช้ ระบบน้ำ ? ผมเองไม่เคยชอบระบบน้ำ มันดูรก (ความเห็นส่วนตัวนะครับ บางคนบอกว่าสวยเดี๋ยวเป็นประเด็นอีก?) เลยคิดว่าจะหาทางทำให้มันเย็นขึ้นหน่อย ขอบคุณ สมาคมโชว์ลาว ที่เข้ามาแวะตอบให้ครับ

OverclockZone Member AeGis's Avatar

Max II formula ที่ผมเล่นบางบางตัวซิ้งมันลอยแนบแต่ไม่สนิดครับ บางตัวก็ปกติลองแกะมาทาซิลิโครน+ดูว่ามันแ่นไหมครับ แต่ตอนแกะให้ง่าย + ไว ต้องอยู่ 2 คนอ่ะ งั้นเสี่ยวคอบิ่น -*-

OverclockZone Member Phuri's Avatar

ซิ้งตัวที่เคยเอาไป มันเอาไม่อยู่เหรอครับท่าน

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ร้อนเกิ๊น ตั้งเจ็ดสิบ

Quote Originally Posted by Phuri View Post
    ซิ้งตัวที่เคยเอาไป มันเอาไม่อยู่เหรอครับท่าน
    ..........
    ใส่ได้ครับ พอใช้ได้ ตอนนี้ ติด Asus optional fan: บนยอดซิ้งค์ ด้วย ลดลงเพียง 5 - 8 องศาเองครับ คุณ Phuri: ว่าจะหาพัดลมใหญ่หน่อยวาง ดังเหลือเนื้อที่น้อย สงสัยต้องแกะทำความสะอาดอีกที (แต่ตอนนี้ขี้เกียจจัง เพราะใส่อะไรเข้าไปเยอะ แกะทีวุ่นน่าดู) คงต้องลองใช้ไปสักพักก่อน

OverclockZone Member aekshow's Avatar

มันต้องดูในเครื่องท่านก่อน ว่าจะยัดอะไรลงตรงใหนได้บ้างครับ ไม่งั้นไม่รู้จะแน๊ะนำยังใงเหมือนกัน - -

ปล. Asus optional fan ลม แมวผมตดยังแรงกว่าเลย กรั๊กๆ

^^^
    แนะนำตัวที่จะมาแทน หน่อยซิครับ เอาอย่าง ลมตดช้างเลย แต่ขนาดเล็ก ๆ เท่า ตดแมวผมมีเปล่า?

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

พัดลม 6cm / 8cm มันใส่ประกบไม่ได้เหรอครับ

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

นึกว่าnotebook กำ

OverclockZone Member Moshimoro's Avatar
    รัตนาธิเบศร์_แคราย

พัดลม 2นิ้ว 3800 rpm 20- จากเซียร์
    อุปกรณ์อี่นๆ have มาจากที่ทํางาน
    Last edited by Moshimoro; 10 Nov 2009 at 18:01:10.

OverclockZone Member saksith's Avatar

พัดลมเป่าโนตบุคซื้อเอาใหม่ๆราคาไม่ถึง200แล้วคับ เยอะแยะ

Quote Originally Posted by Moshimoro View Post
    พัดลม 2นิ้ว 3800 rpm 20- จากเซียร์
    อุปกรณ์อี่นๆ have มาจากที่ทํางาน
    ...........
    โม ประเภทนี้ล่ะครับ ที่ต้องการตัวอย่าง ทำได้สวยงาม ดูแข็งแรงดีด้วย ขอบคุณครับ รอท่านอื่นเข้ามา แนะนำต่อไปนะครับ

OverclockZone Member pann's Avatar

เคยมีเป็นเรื่องเป็นราวอยู่กระทู้นึง ทำไว้แบบต่อเนื่อง

แต่ไอ้เว็บฝากรูปเจ้ากรรม ดันหักหลัง รูปหายไปหมดแล้วกระทู้นั้น

ว่าจะไล่อัพกระทู้ผลงานที่ผ่านมาใหม่ ก็ยังได้แต่"ว่าจะ" อยู่เนี้ย

การเดินทางของ ซิงค์ 370 ในการเอามาไล่ปราบ ชิปเซตของผม

แรกเริ่มเดิมทีมัน ถูกสร้างสรรให้ปราบ ชิปบน Asrock Alive7

...ก้อยู่ดีมีสุขกันมาเรื่อย ไอ้ชิป nforce ที่ว่ากันว่าร้อนนักหนา ก็ดดนปราบเย็นอุราสบายแฮร์กันไป

จนกระทั้งผมเปลี่ยนวิสเต็มเข้าสู่ AM3 กับชาวบ้านเขานั้นแหละ
    ขวัญใจคนยาก Asrock ก็ยังเป็นตัวเลือกอันดับ1 เสมอสำหรับผม

ดังนั้นก็คว้า 780G-LE ตามแห่ชาวบ้านเขาไปติดๆ

อยู่กันไปกันมา ความร้อนในตัวซิงค์ NB มันดันลามเข้ามาที่ใจผมด้วย ก้เลยไปจัดการหาพัดลมหล่อๆมาแปะเข้าไป

วันหนึ่ง!!! เกิดไปจ๊ะเอ๋ เจ้าซิงค์370 ที่เคยโมไว้เมื่อครั้งกระนู๊นนเข้า เลยนึกถึงความหลังครั้งร่วมยาก!!??

ก็ไม่รอช้า รื๊อออ!!! ทันที พร้อมโมใหม่ขัดใสขัดลื่นให้นวลเนียน

ก็แน่นอนละครับ เพราะได้เจ้า TX3 มา กระแสแรงราคาเยาว์ เอาความร้อนอยู่ มันก็เลยทั้งระบบไปเลย (ฮา)

แล้วมันก็อยู่ดีมีสุขร่วมกันตราบนั้นเป็นต้นมา

จบบริบูรณ์ ^ ^"

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

สุดโค่ยๆๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks