Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทพๆเข้ามาดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทพๆเข้ามาดูหน่อย

เสียงลำโพงดังๆเบาๆ เอง

การ์ดเสียงของ Creative Sound Blaster titanium X-Fi

ไม่รู้เป็นที่อะไร

ลองลง driver ใหม่ยังครับ เอาอันเก่าออกก่อนนะครับ ลองดู ข้อมูลน้อยมาก

Comment

Originally posted by mellon View Post
      ลองลง driver ใหม่ยังครับ เอาอันเก่าออกก่อนนะครับ ลองดู ข้อมูลน้อยมาก
      ลองหมดแล้ว ทั้ง Driver ตัวเก่าที่ติดมากับการ์ดเสียงแล้ว Driver ตัวใหม่ ก็ยังเป็นอยู่เลยครับ ลืมบอกไป ลำโพง 5.1 อะครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

ลองลง Console Launcher แล้วไปที่หน้าที่มันให้ set ว่าลำโพงเราเป็นแบบไหน (2.1, 5.1, 7.1)
        แล้วตรงข้างล่างมันจะมีฟังค์ชั่นตัวนึงข้าง(จำชื่อไม่ได้) แต่มันเป็นฟังค์ชั่นที่ประมาณว่าเอาไว้ควบ
        คุมระดับเสียงไม่ให้ดูหนังหรือฟังเพลงหรือทำอะไรแล้วจู่ๆเสียงมันจะดังจนเกินไป

ให้ลองไปปิดมันดูครับ
        Last edited by Kanuki; 10 Nov 2009, 12:15:43.

Comment

ลองปิด SVM (smart Volume Management) ครับ

Comment

ใช้ลำโพงไรครับ?
            Windows ไรครับ?
            ตอนที่เป็นเปิดโปรแกรมไรอยู่มั่งครับ? MSN?

Comment

Originally posted by Kanuki View Post
              ใช้ลำโพงไรครับ?
              Windows ไรครับ?
              ตอนที่เป็นเปิดโปรแกรมไรอยู่มั่งครับ? MSN?
              ใช้ลำโพง Creative 5.1 Inspire T6100

Window XP

เป็นทุกโปรแกรมเลยครับ แค่เปิดฟังเพลงหรือเปิดดูหนังมันก็เป็นแล้ว

Comment

Originally posted by banditez View Post
                ลองปิด SVM (smart Volume Management) ครับ
                ตัวนี้ผมไม่เคยเปิดเลยครับ

Comment

ของผมเคยเป็นมันเป็นที่สายน่ะ ตรงแจ็คที่เสียบอะ ต้องขยับไปมาจนกว่าจะเข้าที่มันอะ

Comment

Originally posted by Title don View Post
                    ของผมเคยเป็นมันเป็นที่สายน่ะ ตรงแจ็คที่เสียบอะ ต้องขยับไปมาจนกว่าจะเข้าที่มันอะ
                    +1 อาการนี้ผมก็เคยครับ

Comment

Originally posted by Title don View Post
                      +1 อีกคนครับ เมื่อก่อนผมเคยใช้ T5200 มั้ง จำโมเดลไม่ได้ล่ะ ไอตัวทีี่ไว้ปรับเสียงมันเสีย เลยทำให้เสียงมันเดี๋ยวดังเดี๋ยวเบา

ลองเปลี่ยนหาลำโพงอื่นมาลองดูหรือยังครับ

Comment

+1ให้ด้วยผมก็เคยเป็น^^

Comment

Working...
                        X