Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยทีครับ เปิดคอมแร้ว บอร์ดร้องไม่อยุดเรย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยทีครับ เปิดคอมแร้ว บอร์ดร้องไม่อยุดเรย

อาการนะครับ

เครื่องมันชอบค้าง ส่วนมากผมจะเปิดทั้งวันทั้งคืน ดูดบิต

แร้วเวลามันค้าง ไฟแดงที่แสดงการทำงานของฮาร์ดดิส จะขึ้นตลอด ค้างล่ะว่างั้น

แร้วหน้าจอจะไม่ติด ดับไป แร้วพอ Reset เครื่องใหม่อีกครั้ง ก็จะเกิดอาการ

จอไม่ติด เครื่องติด แต่บอร์ด จะร้อง ดังตี๊ดดดด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ตี๊ดล่ะ เท่าๆ กัน

ร้องเรื่อยๆ ไม่อยุดเรย ไม่ทราบ ว่าจะเป็นที่อะไรหรอครับ พอมีใครจะทราบไหม ซึ่งอาการ

เมื่อก่อนส่วน มากจะชอบขึ้นจอฟ้า ตอนโหลดวินโดว์ และรีสตาร์ไปเองหลังจากเกิดจอฟ้า

แทบไม่ถึง 3 วิ แบบว่าอ่านไรไม่ทัน ต้องเข้า Safe Mode ไป Defrag ฮาร์ดดิส แร้วถึงหาย

ไม่ทราบว่าจะเป็นที่ฮาร์ดดิสอ่ะป่าวหว่า

ยาวนิดนึงกัวเด๋วไม่เข้าใจปัญหา ใครที่พอมีประสบการ์ณช่วยตอนทีนะครับ

สเป็คเครื่อง

AMD Athlon 64 3000+ 939
    MB Chaintech NF4Ultra
    Kingtons 512*2
    ATI X800
    Audigy 2ZS
    HD 80 GB SATA II
    HD 80 GB IDE

ขอบคุณผู้ที่ช่วยตอบไว้ล่วงหน้าเรยครับ ตอบมากตอบน้อย ตอบผิดตอบถูกไม่ว่ากัน

เครียร์ CMOS แร้วหายล่ะ -*-

แต่รุ้สึกว่ามันจะเป็นๆ หายๆ ใครพอจะทราบมั่งมะครับ ว่าอาไรมัน

จาจากผมไปรึป่าว...

Comment

แรมเดี้ยง อะปาวนะ

Comment

Bios มีปัญหาแล้วมันก็ดังไม่หยุดเหมือนกัน

Comment

ไม่รอด มันเปงอีกแร้ว รอบนี้เครียร์ยังไม่ก้อไม่หาย

Comment

คิดไม่ออก บอกไม่ถูก ลองแฟรชไบออสดูสักครั้งเป็นไร

Comment

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากๆ นะครับ ที่ช่วยตอบ

ตอนนี้กลับสู่สภาพปกติแร้ว โย่วๆ ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

Working...
              X