overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 66
    OverclockZone Member earthsand's Avatar

Talking คุณว่า Infinity wardจะทำเนื้อเรื่องเกี่ยวกับสงครามยุคไหนหลังจากCOD6

ช่วยกันคิดกันเล่นๆนะครับ น่าสนุกดีนะ 555

OverclockZone Member HADES AOM's Avatar

สงครามอนาคตเลย แหวกแนวไป แต่ไม่เอาสงครามโลกนะ เบื่อมากเลย -*-

OverclockZone Member daftvader's Avatar

Infinity ward จะทำอะไรไม่แน่ อาจอนาคตไปเลย แต่ที่แน่ๆ Treyarch จะทำสงครามเวียตนามหรือไม่ก็สงครามโลก

OverclockZone Member tarkungZ's Avatar

nazi ก็มีแล้ว

เพื่อนบ้านเราก็มี แล้ว

เอาไรอีกดีละ

OverclockZone Member jibby's Avatar

สงครามครูเสด(Crusades) ก็แหวกดีนะครับ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

สงครามบางระจัน

OverclockZone Member cmd2010's Avatar

Cold War ไม่ก็ กรุงศรีอยุธยาแตก 555+

Infinity ward ยังไม่ทราบ แต่ถ้าเป็นTreyarch Call of Duty 7 จะทำเกี่ยวกับสงครามเย็นครับ

stvalkyrie
    Guest

ก็ Modern Warfare 3 หละครับ

ดูจากเนื้อเรื่องแล้วยังจบค้างคาอยู่พอสมควร

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

น่าจะยุคอนาคตนะครับ
    ชื่อเกมส์น่าจะเป็น Call of Duty : Future Warfare
    ท้องเรื่องน่าจะกำเนิดแถวๆหมู่บ้านกะเหรี่ยง ตากัปตัน Price ได้เป็น ผบ. ส่งหน่วยรบจู่โจมเข้าทลายโรงงานผลิตยาบ้าและฝิ่น พอทำลายโรงงานเสร็จเผอิญสมชาย (ตัวละครใหม่มาแทนโซบ) พบเอกสารที่เกี่ยวข้องกับการส่งผลกำไรในการค้ายาไปให้เกาหลีเหนือ เพื่อนำไปผลิตอาวุธชีวภาพ (เกาหลีเหนือเลิกผลิตนิวเคลียร์แล้ว เพราะมันเชย) กัปตัน Price จึงติดต่อกับกองทัพสหรัฐเพื่อบุกเกาหลีเหนือโดยด่วน กลายเป็น Join Operation บุกขนาบเข้าทางจีนและเกาหลีใต้ เมื่อบุกเข้าไปถึงตำแหน่งที่แจ้งไว้ กลับพบแต่โกดังปิดตาย ทั้งหน่วยระเบิดประตูเข้าไป กลับพบแต่วัสดุ และเครื่องมือการวิจัย แต่กลับไม่พบใครเลย ทั้งหน่วยจึงผิดหวังกลับกรุงเทพฯ ระหว่างที่กำลังเดินทางกลับกรุงเทพฯ สมชายและเพื่อนๆในหน่วยรบเกิดอาการเป็นไข้ตัวร้อน และหมดสติไป เมื่อฟื้นตัวขึ้นมา กลับพบว่า ผู้คนทั้งกรุงเทพฯ ตายคาที่หมด ทั้งหมดต้องต่อสู้เอาชีวิตรอดจากหน่วยรบที่ใส่ชุดป้องกันเชื้อโรค และได้ทราบความจริงว่า สาเหตุที่พวกเขาไม่ตายนั้น เพราะว่าพวกเขาเป็นพาหะนั่นเอง ทั้งหมดจึงฝ่าวงล้อมทหารสหรัฐฯ (ที่ใส่ชุดป้องกันเชื้อโรคนั่นแหละ) มุ่งไปทัพเรือที่ชลบุรี และโขมยเครื่อง F-16 บินข้ามประเทศเวียดนาม ไต้หวัน เกาหลีใต้ มุ่งสู่เกาหลีเหนือ เพื่อตามหายาต้านไวรัส ระหว่างบินก็ต้อต่อสู้กับเครื่อง และปืนต่อต้านอากาศยานทุกชนิด และแล้ว ทั้งหมดก็สลัดตัว โดดร่มลง....

ติดตามเล่นตอนต่อไป ใน Call of Duty : Future Warfare 2

Infinity ward น่าจะจ้างผมเป็น Game Story Line นะ อิอิอิ
    Last edited by sumnurgrug; 9 Nov 2009 at 20:43:29.

OverclockZone Member paragolf29's Avatar

ดูจาก ภาค เก่า ทำสลับ ปัจจุบัน กับ อดีต ภาค7 น่าจะอดีค สงคราม มีเยอะเเยะไป

OverclockZone Member kabutokung's Avatar

เห็นเราเล่นเป็นแต่ทหาร อยากให้ลองทำแนว ประชาชน หนีตายใน ฉากรบมั้งก็ดีไม่น้อยนะฮ่ะ - -

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

เกมส์แนวสงครามโลก ต่อให้ภาพสวยขนาดไหนก็น่าเบื่อครับ (ความคิดผมนะ)เพราะเราเล่นมานานแล้ว มีเยอะมาก ยังไงสงครามแบบ Modern warfare series น่าจะมันส์กว่าครับ

OverclockZone Member

ไม่เอาสงครามโลกนะ

เบื่อมากๆ ผมไม่ค่อยชอบปืนสมัยโบราณอะ ไม่ค่อยรู้จัก

ปืนสมัยนี้พอรู้จักเวลาเล่นยังมีอารมณ์ร่วมหน่อย

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ขอเป็นสงครามโลกที่มันสมจริง

ขออาวุธน้อยๆแบบว่าหากระสุนยาก
    ขอให้สมจริงเข้าไว้ อิอิ

ไม่เอาโลกอนาคตนะครับ

เดี่ยวมันจะเลยเถิดไปไกลกว่าที่ผมคิด 5 5

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

ผมว่าแค่เอา call of duty ภาคแรกกับภาคสอง มารีเมคให้กราฟฟิคสวยๆแบบปัจจุบัน แบบนี้ก็น่าสนุกแล้วนะครับ ดู ซีรี่ บราเทอ อิน อาร์ม แล้วอินอยากกลับไป นอมังดี

OverclockZone Member DoLL's Avatar

สงครามโลกไม่ดีตรงไหน - - มันไม่เห็น่าเบื่อเลยนะ แต่ก็บางคนอาจจะชอบแบบปัจจุบันนะ
    ผมเล่นได้หมดอ่ะ ขึ้นชื่อ ว่า call of duty series นี้ไม่ผิดหวัง
    ปล.zombie cod 5 มันมาก เล่นกะเพื่อนหลายๆคนสนุก+ฮาด้วย

OverclockZone Member thaw7501's Avatar

สงครามไทยเขมร เนี่ยแหละครับ

OverclockZone Member jenova09's Avatar

สงครามโลกสิดี สงครามโลกครั้งที่3 ขอแบบเนื้อเรื่องยาวๆบู๊มันส์ๆเล่นกันเป็นเดือนยังไม่จบแจ่มเลย

สงสัยคงประมาณ GRAW อ่ะ เหอๆ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks