Announcement

Collapse
No announcement yet.

window 7 มันดีอย่างไรเหรอค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ระบบใหม่ อะไรๆก็ใหม่หมดคับ
    หน้าตาใหม่
    เอเฟคต่างๆ
    ระบบป้องกันต่างๆ
    ทุกอย่างนั้นแหละ

ต้องลอง ถึงจะรู้ พูดไปก็ไม่เห็นภาพไม่รู้สึกหรอกคับ

Comment

ปกติลง xp เดือนละ 2 - 3 รอบ แต่ใช้ 7 x64 เกือบ 4 เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาเลย

ปล. นานจนลืมวิธีใช้ยาแก้ไอซะแล้ว

Comment

หสัดดีคุณเหมียว

ผมว่าวินโดวน์นี้เมาะมากสำหรับคนชอบความทันสมัยสวยงาม

แต่ได้มา1ตัวลองลง Need Shif ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็ที่อะไร ไม่ได้ลองหลายๆตัวนะ เลยลบชิบออกไป

Comment

เล่นได้นะครับ เกมส่วนใหญ่ NFS Shif ผมลงเล่นแล้วลบไปแล้วด้วยครับ ^ ^

อ่อ ที่ว่า บูตเร็วๆ นั้น เราไปตั้งเพิ่มได้ด้วยนะ ถ้า cpu เรามีหลายหัว ไปตั้งให้มันบูตโดยใช้ เท่าจำนวนหัวที่มี ค่าปกติ มันใช้ 1 ผมมี 2 core ไปเพิ่มเร็วขึ้น กว่าเดิม อิอิ

เร็ว แรง สวย ต้องลองครับ ให้รู้เอง ชอบไม่ชอบค่อยว่ากันอีกที่

Comment

DX11 ^^

Comment

อยากทราบว่า Windows 7 แผ่นแท้เท่าไรคับตอนนี้ 64bit นะ

แล้วเพื่อนๆ ใช้แท้หรือ...กันอยู่อ่ะคับ ขอคำแนะนำคับ จะใช้บ้างคับ

Comment

สวย + dx 11 + เร็วกว่า XP แค่บางอย่าง ข้อดีอื่นๆ หาไม่เจอล่ะ

Comment

ใช้อยู่ครับ สวยเร็ว ละสะดวก

ถ้าคนใช้โปรแกรมหลายๆโปรแกรม อาจจะมีบางโปรแกรมลงไม่ได้

เพราะมันไม่ซัฟพอทย์ win7 รอสักพักครับ เดียวมันก็เหมือนvitaนั้นละ

Comment

Working...
                  X