คือตอนนี้ผมรู้สึกว่าคอมผมเริ่มช้าไปแล้วอะครับ สเปคตามนี้ครับ
CPU Intel Pentium E2140 1.6GHz เป็นตระกูลเดียวกับพวก Dual Core นะครับแต่เป็นรุ่นแรก ๆ
M/B P5LD-X 1333
Ram 1G*2 จำรุ่นไม่ได้นะครับ
VGA Asus 8400Gs 256MB ครับ *ไม่เคยอัพเดทไดเวอร์เลยครับ ใช้แผ่นที่มากับกล่องตลอดเลย
HDD 80G SATA จำรุ่นไม่ได้อีกแล้วครับ
PSU ซื้อมาพร้อมเคสอ่ะครับ ไม่มียี่ห้ออ่ะเห็นเค้าบอกว่า 500w แต่คงไม่เต็ม
ปล.ด้วยตอนนั้นผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเลยเพื่อนให้ซื้อก็ซื้อตามนั้น

แต่!!!! ตอนนี้เริ่มมีความรู้ขึ้นมานิดนึงแล้วครับเนื่องจากใช้คอมมาเกือบ 2 ปีแล้ว
เลยอยากลองเริ่มต้นเพิ่มความรู้ให้ตัวเองและเพิ่มความเร็วให้คอมของผมด้วยการ overclock
ผมอยากเริ่มจาก OC เจ้า CPU ของผมก่อนอ่ะครับ ผมจึงอยากรู้ว่าบอร์ดของผมสามารถทำได้หรือป่าว
แล้วผมต้องจัดการเพิ่มอุปกรณ์อะไรให้คอมของผมไหม เช่นพวก อุปกรณ์ระบายความร้อน อะไรพวกนี้นะครับ

สิ่งที่ต้องการทราบนะครับ ถ้าจะให้ดีก็ช่วยอธิบายละเอียดหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยนะครับ
1.บอร์ดของผมสามารถ OC ได้ไหมครับ แล้ว CPU ของผมควรจะ OC ถึงเท่าไรดีเอาแบบปลอดภัยนะครับ
2.อุปกรณ์ในคอมนี่ต้องเพิ่มเติมอะไรหรือป่าวครับ
3.ถ้าผู้ใดมีความรู้และเห็นใจผมก็ช่วยแนะนำเรื่องการ OC แรมและ VGA ด้วยก็ดีนะครับ
4.ถ้ามีวิธีเพิ่มความเร็วให้กับคอมของผมนี้ด้วยวิธีอื่นก็ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ขอขอบคุณมาก ๆ จากใจจริง ๆ เลยนะครับสำหรับผู้ที่อ่านจบ และขอบคุณเป็น 2 เท่าสำหรับผู้ที่ให้คำแนะนำนะครับ

ปล.2 การ์ดจอผมเคยเคลมมาแล้วครั้งหนึ่ง แล้วพอได้มา สติ๊กเกอร์ที่คล้ายเป็นใบรับประกันมันไม่มีแล้ว ถ้าพังอีกผมสามารถเคลมได้อีกไหมคับ