Announcement

Collapse
No announcement yet.

bios มอง harddisk ไม่เห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bios มอง harddisk ไม่เห็นครับ

คือวันนี้เปิดคอมปรากดว่าเข้า window ไม่ได้
    ก็เลยลองเข้าไปดูใน bios ปรากดว่า ไม่เห็น harddisk ซึ่งปกติก็ไม่เคยเจอปันหานี้
    เป็น harddisk ของ maxtor แบบ sata ครับ
    ช่วยแนะนำทีครับ
    ขอบคุณ

มองไม่เห็น HDD แล้วท่านเข้าวินโดว์ได้ไงครับ หรือว่าเป็น HDD อีกลูก

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
      มองไม่เห็น HDD แล้วท่านเข้าวินโดว์ได้ไงครับ หรือว่าเป็น HDD อีกลูก
      ผมใช้คอมอีกเครื่องอ่ะครั้บ -*-

Comment

ลองเอามาเสียบกับคอมอีกเรื่องสิครับ

Comment

เปลี่ยนสาย SATA คือสิ่งที่อยากแนะนำ

Comment

มองใน Bios ไม่เห็นเหรอ

ลองเปลี่ยนสายดูแล้วก็เช็คดูว่าไฟเข้าป่าว

Comment

เสียบไม่แ่น่นป่าว ผมเคยเหงสายไม่แน่นอ่ะ

Comment

อาการนี้มีอีกประเด็นครับ คือมันกำลังจะไป เจอบ้างไม่เจอบ้าง

Comment

ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำคับ

Comment

Working...
                  X