overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member

Question ท่านสอยลำโพงรุ่นไหนมาจากงานComMartมาบ้างครับ

เป็นลำโพงยี่ห้อ รุ่นใด ราคา คุณภาพ เป็นประการใด เพียงอยากทราบเผื่อจะได้เป็นข้อมูล ซื้อบ้างในอนาคตเพราะเป็นคนต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้ช้อปในงาน ComMart ขอบคุณครับ

OverclockZone Member X[hunter]'s Avatar

ซื้อAlteclancing vs2421 มาคับ แนะว่าอย่าซื้อในงานเลยคับ วุ่ยวายมาก นี่ของผมก็มีปัญหา ไม่รุจะเคลมได้ไหมเหมือนกัน

Question

Quote Originally Posted by X[hunter] View Post
    ซื้อAlteclancing vs2421 มาคับ แนะว่าอย่าซื้อในงานเลยคับ วุ่ยวายมาก นี่ของผมก็มีปัญหา ไม่รุจะเคลมได้ไหมเหมือนกัน
    ขอบคุณที่มาบอกเล่าสู่กันฟังครับ

เข้ามาดูว่าใครซื้อบ้าง ไม่มีใครซื้อเลย แสดงว่างานกร่อย

OverclockZone Member oatto-auto's Avatar

ผมเล็ง creative inspire 6160 แถมซาวด์การ์ด Audigy Value (จะอามาลง driver mod ให้เป็น X-Fi Xtreme Audio) ที่บูท HWhouse ไปถึงปรากฏว่าของหมด นึกว่าจะอดซะแล้ว แต่พี่ที่หน้าบูท (ถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อพี่น้ำ) ก็แนะนำให้ไปซื้อทีหน้าร้านสาขาที่เราสะดวก (HWhouse เซียร์รังสิต เพราะว่าเป็นทางผ่านกลับบ้านพอดี 55) และก็เป็นธุระโทรติดต่อให้ พอไปถึง พี่ที่ร้าน (พี่หญิง ผจก.ร้าน) ก็เตรียมของไว้ให้เรียบร้อยเลย ประทับใจเรื่องบริการมากครับ ทั้งหน้าบูท (คนเยอะแต่เทคแคร์อย่างดี)และที่หน้าร้าน ขอชม ... สุดท้ายก็ได้มา ในราคา 3490 + ของแถม
    ...เปรียบเทียบ Audigy Value + driver mod กับ Audigy Value + driver เดิม เสียงค่อนข้างต่างกันชัดเจน
    ...คุณภาพของลำโพงก็คุ้มค่ากับราคาครับ

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

ผมเห็น Logitech Z-2300 มีใครเห็นด้วยมั้ยครับ

จะถามราคาเขาก็ไม่รู้ สงสัยแค่เอามาตั้งโชว์

นึกว่าเอามาขายด้วย กะจะสืบดูราคาซักหน่อย

OverclockZone Member nongnong's Avatar

Quote Originally Posted by oatto-auto View Post
    ผมเล็ง creative inspire 6160 แถมซาวด์การ์ด Audigy Value (จะอามาลง driver mod ให้เป็น X-Fi Xtreme Audio) ที่บูท HWhouse ไปถึงปรากฏว่าของหมด นึกว่าจะอดซะแล้ว แต่พี่ที่หน้าบูท (ถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อพี่น้ำ) ก็แนะนำให้ไปซื้อทีหน้าร้านสาขาที่เราสะดวก (HWhouse เซียร์รังสิต เพราะว่าเป็นทางผ่านกลับบ้านพอดี 55) และก็เป็นธุระโทรติดต่อให้ พอไปถึง พี่ที่ร้าน (พี่หญิง ผจก.ร้าน) ก็เตรียมของไว้ให้เรียบร้อยเลย ประทับใจเรื่องบริการมากครับ ทั้งหน้าบูท (คนเยอะแต่เทคแคร์อย่างดี)และที่หน้าร้าน ขอชม ... สุดท้ายก็ได้มา ในราคา 3490 + ของแถม
    ...เปรียบเทียบ Audigy Value + driver mod กับ Audigy Value + driver เดิม เสียงค่อนข้างต่างกันชัดเจน
    ...คุณภาพของลำโพงก็คุ้มค่ากับราคาครับ
    Audigy Value เสียงมันเทพจริงๆๆไม่เคยเจอการ์ดรุ่นไหนเสียงดีคุ้มค่าราคาแบบนี้เลย^^สุดยอดเลย
    Last edited by nongnong; 11 Nov 2009 at 11:01:17.

OverclockZone Member bbbbb's Avatar

^
    ^
    ^
    คงจะโดนหลายท่าน เอาใจเขามาใส่ใจเรา ครับ

OverclockZone Member marn's Avatar

Talking

ไม่ทันได้มองเลยครับ โดนคนข้างหลังดันๆๆ โผล่มาอีกทีลำโพงตูหายไปไหนว้าาา

OverclockZone Member oatto-auto's Avatar

Quote Originally Posted by nongnong View Post
    ถ้าคุณฟังAudgy Value ไพเราะก็ยินดีด้วยที่ฟังของกระจอกแล้วเข้าหูไม่ต้องเสียตัง^^
    หูผมสังกะสีครับท่าน ก็เลยฟังแล้วเข้าหู ไม่ใช่หูเทพ 555 ... เบี้ยน้อยหอยน้อยครับท่าน ก็แค่ฟังแล้วมีความสุข ... ตามอัตภาพ ... เอาใจเขามาใส่ใจเรา ครับ

enola
    Guest

หูไม่เทพก็ดีเหมือนกันครับ จะได้ไม่ต้องเสียตังเยอะ อิอิ

- ทำไมซื้อ Gigawork 750 แล้วไม่แถม Elite Pro ว้า เผื่อจะได้สอยบ้าง อิอิ

OverclockZone Member KuLiKo's Avatar

Quote Originally Posted by nongnong View Post
    ถ้าคุณฟังAudgy Value ไพเราะก็ยินดีด้วยที่ฟังของกระจอกแล้วเข้าหูไม่ต้องเสียตัง^^
    พูดไม่คิด

OverclockZone Member nongnong's Avatar

Quote Originally Posted by KuLiKo View Post
    พูดไม่คิด
    ขออภัยนะครับตอนนี้ผมคิดได้ละ^^ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

เสียงมันเมพมากๆๆAudigy Value^^ แจ่มเป็ดไปเลย
    Last edited by nongnong; 11 Nov 2009 at 11:02:50.

OverclockZone Member returner's Avatar

คนเค้าหูทิตย์ก็บ่อยไปเถอะครับ

Quote Originally Posted by returner View Post
    คนเค้าหูทิตย์ก็บ่อยไปเถอะครับ
    เหอะๆๆๆ โอเคงั้นผมจะแก้ไขข้อความที่เขียนใหม่แล้วกันจะได้พอใจ^^ กันนะครับ

OverclockZone Member chet_san's Avatar
    สำโรง-เทพารักษ์ บางอาทิตย์ก็อยู่แปดริ้ว

ู^
    ^
    ^
    ตอนนี้อยู่ในเครื่องก็ Audigy Value

งานคอม เคยไปเดินครั้งเดียวครับ เข็ด คนเยอะ เวลาซื้อของเหมือนรีบๆ ยังไงไม่รู้
    กลัวเจอแจ็คพอต

OverclockZone Member Title don's Avatar

เหอๆ

Bookmarks

Bookmarks