Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD (Solid State Drive) ซื้อมาลง OS Windows อย่างเดียว จะทำงานเร็วกว่า HDD เยอะมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SSD (Solid State Drive) ซื้อมาลง OS Windows อย่างเดียว จะทำงานเร็วกว่า HDD เยอะมั้ย

SSD (Solid State Drive) ถ้าซื้อมาลง OS Windows อย่างเดียว จะทำงานเร็วกว่า Hard disk ธรรมดา เยอะมั้ยครับ หมายถึงเรียกใช้ run programe ต่างๆได้ไวทำงานไว กว่า hard disk

ดูOCZ SSD 30GBอยู่ เผื่อว่ามันจะดีกว่าHDD2ลูกทำRAID0

SSD น่าจะเร็วกว่า raid 0 แต่ไม่รู้ต่างกันแค่ไหน (ต้องดูด้วย ssd ตัวไหน)

แต่ถ้าเที่ยบกันตัว ๆ เร็กกว่าอย่างน้อย 2 เท่า

ยิ่งโหลดโปรแกรมใหญ๋ ๆ อย่าง PH เห็นผลมาก ๆ

Comment

OCZ SSD 30GB

Comment

เร็วกว่าเยอะมาก แต่อย่าทดลองโดยการนับเวลาในการ boot เครื่อง ให้ทดลองโดยการเข้าโปรแกรมพร้อมกันหลายๆโปรแกรม ssd ช่วยได้เยอะ ทดลองกันเกมที่ใช้เวลาโหลดนาน ssd เร็วมากๆๆๆๆ

Comment

เร็วกว่าเยอะครับ

Comment

ไวมากครับ ผมสั่งมาแล้ว กำลังจะมา สั่ง Crucial ไปครับ เอาแค่มาลง windows
            และใช้ HDD อีกลูกเก็บข้อมูล Vertex 30GB ไม่ค่อยแนะนำครับ ใช่ g.skill Falcon แรงกว่า

Comment

แล้วเรื่องอายุการใช้งานละครับ

Comment

ทำ raid 0 ดีกว่าประหยัดเงินเยอะ
                แต่ถ้าอยากได้ ssd จิงๆ g.skill แรงโคตร

Comment

7200.12 500GB*2 RAID 0

3400 บาทเท่านั้น

Comment

ถ้าไม่รวยจริง อย่าใช้จะดีกว่าคับ - -' อายุการใช้งานสั้นมาก

Comment

ที่ว่าสั้น มันสั้นขนาดไหนเหรอครับ?

ผมก็กำลังดูเห็นเค้าว่าเร็วกัน 0-0

Comment

อยากใช้เหมือนกันนะ แต่งบไม่ถึง 55+

Comment

แถมอีกรูป

Comment

ของผมแรงกว่า ssd แล้วนะยกเว้น access time
                            เห็นบางท่านบอกว่าถ้าไม่ได้ทำ data base หรือ server
                            ก็ไม่เห็นความรู้สึก

Comment

Originally posted by championrpg View Post
                              ถ้าไม่รวยจริง อย่าใช้จะดีกว่าคับ - -' อายุการใช้งานสั้นมาก
                              SSD อายุการใช้งานแทบจะเรียกได้ว่า พังยากมากๆๆ ครับ
                              พังยากกว่า จานหมูนๆ แบบ HDD ธรรมดาอีกครับ

ไม่งั้นเขาไม่กล้ารับประกัน LT ในบางเจ้าหรอก

Comment

Working...
                              X