ตอนนี้ซื้อกล้อง hidef ระบบ avchd มาครับ

ต้องการตัดต่อ file ในกล้อง แล้วบันทึกลงแผ่น blu ray แล้วไปเล่นบนเครื่องเล่น blu ray โดยที่ไม่สูญเสียเรื่องคุณภาพไป ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมแนะนำมั้ยครับ

software ของกล้อง ที่ให้มาบันทึกได้แค่ DVD เท่านั้น และจำกัดจำนวน clip ได้แค่ 99 clip

ปัญหาตอนนี้คือ มันไร้ท์ลงแผ่น blu ray แล้วไปเล่นบนเครื่องเล่น blu ray ไม่ได้ และถ้าใช้โปรแกรมแปลงแล้ว จำนวน clip 99 clip มันสั้นมากๆ ใส่ได้ไม่ถึงครึ่งแผ่น bluray เลยครับ

เลยอยากต่อ clip สั้นๆ ให้ยาว ขึ้น และใส่ effect อีกหน่อย และก็บันทึกลงแผ่น ให้ญาติๆ ไปดูบนเครืองเล่นครับ
ขอบคุณครับ