Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง PSU Enermax กับ Thermaltake อันดีก่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง PSU Enermax กับ Thermaltake อันดีก่ากัน

คือกำลังตัดสินใจอยู่ว่าระว่าง PSU Enermax กับ Thermaltake อันดีก่ากัน

เพราะราคาวัตย์มันต่างกันอยู่หลายร้อยอยู่เลยกำลังตัดสินใจ

อยากจะถามหลายๆๆความคิดเห็นจากคนเคยใช้ว่าอันไหนจะดีกว่ากัน

ไม่มีใครเสนอความคิดเห็นเลยแหะๆ

Comment

เอาจากที่ผมเคยใช้นะครับ อาจจะขัดกับท่านอื่นก็ได้
      ผมว่า Enermax เน้นไปด้านคุณภาพ เน้นการใช้งาน
      ส่วน Thermaltake เหมือนจะเน้นความ สวยงาม แต่คุณภาพก็ถือว่าดีมากทีเดียว

ให้ผมเลือกผมเลือก Enermax ครับ เอาแบบคุณภาพไว้ก่อนราคาต่อ Watt ก็สมน้ำสมเนื้อดี
      แต่บางรุ่นที่มันใกล้กัน ราคาก็ไม่ค่อยต่างนะ แต่คุณภาพ ผมไม่รุ อิๆๆ

Comment

ผมEnermax แพงไปหน่อย ถึงขั้นแพงมากเลยทีเดียวในรุ่นwสูงๆ

Comment

ผมก็คิดเหมือนทั้งคุณ ohm27 กับ UnNolmalZเลยอะ

enermax ก็คุณภาพดีแต่วัตย์แพงไปหน่อย ส่วน Thermaltake

นี่ราคาวัตย์กำลงสวย ภายนอกก็สวยเลยไม่รู้จำไงดีอะ

Comment

E N E R M A X

Comment

Originally posted by Cesc View Post
              E N E R M A X
              เพื่อนลายเซ็นต์เป็นไรเหรอเนี่ย

Comment

พอกันอ่ะผมว่า

Comment

ลองดู Dtech มั้ยครับราคาย่อมเยา

Comment

ไม่ต้องคิดมากเลยครับ เงินเยอะENERMAX
                    งบน้อยหน่อย Thermaltake
                    เชื่อถือได้ทั้ง 2 ยี่ห้อ ครับ

Comment

เท่าที่ลองมานะ ทั้งสองยี่ห้อ

ว่าเข้าข้าง enermax นะคับ ผมว่าระบบเค้าดีกว่านะ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ)

ดีไซน์ ความปราณีต วัสดุที่ใช้ก้อดีกว่า Tt นะคับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ)

ราคาอาจแพงไปกว่าค่อนข้างเยอะ แต่คุณภาพผมว่าคุ้มมากครับ

ให้ enermax อีกหนึ่งเสียง ...

Comment

E N E R M A X โลดเชื่อมือเค้าเหอะ

Comment

TMK ผมว่าราคาต่อ W มันคุ้มค่ากว่าครับ EN มันแพงไปหน่อยนะคับ

Comment

Originally posted by Grimmy View Post
                            ลองดู Dtech มั้ยครับราคาย่อมเยา
                            อันนี้ไม่เคยลองครับเคยลอง Deluxe

ขอเปลี่ยนมาเล่นของดีๆๆกะเค้าบ้างเหอๆ T^T

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                              ไม่ต้องคิดมากเลยครับ เงินเยอะENERMAX
                              งบน้อยหน่อย Thermaltake
                              เชื่อถือได้ทั้ง 2 ยี่ห้อ ครับ
                              การตัดสินใจเยี้ยงนี้

ใช้ได้เลยเด็ดขาดดี

Comment

Working...
                              X