overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33
    OverclockZone Member chailat's Avatar
    สมุทรสาคร มหาชัย พระราม2

Default งานเข้าResident Evil 5 ด่านที่เครื่องบินตกภูเขาไฟไม่ผ่าน

งานเข้าResident Evil 5 ด่านที่เครื่องบินตกภูเขาไฟไม่ผ่านคับ พอวิ่งหนี บอท มาแล้วเจอก้อนหิน

ขวางอยู่ดันก้อนหินตกลงไปใน ลาวา แล้วไปต่อไม่ได้คับ ตอนแรกนึกว่ามันให้ดันก้อนหินตกลงไปใน ลาวา แล้วกระโดดข้ามหนีต่อไปได้แต่ปรากฎว่าข้ามไม่ได้คับมันไม่ขึ้นให้กด F กระโดดข้ามไป

บอทตามมาทันตีทีเดียวตกลงไปตายเลยคับ ไม่รู้เปงที่อะไรทำไมกระโดดข้ามไปไม่ได้หรือมันให้หนี
    ไปทางอืนคับรบกวนผู้ที่เล่นจบแล้วช่วยแนะนำทีคับ

ขอบคุณมากคับ ขอให้หล่อๆรวยๆ นะคับ

OverclockZone Member

ผลักหินเปิดทางให้ชีวา แล้วเราก็ไปตรงกลางๆยิง (มั้ง)

จำไม่ได้แล้ว

OverclockZone Member ก๊องแก๊ง's Avatar

หางานบทสรุปในเว็ปนี้แหละครับ อย่างละเอียด

OverclockZone Member youth's Avatar

เราเล่นเป็นคริส ก็ให้ดันหินแค่นั้นแล้วรอ เชว่า วิ่งมาหาเราครับไม่ใช่ให้เราข้ามหินไป พอเชว่าวิ่งมาแล้วให้เรากลับไปทางเดิมตรงลานกว้างๆแล้วจัดการ อัดเวสเกอร์ซะ น๊ะจ๊ะ

ปล.พยายามยิงหัวใจนะครับ มันจะย้ายหัวใจไปหน้าและหลังเรื่อยๆ ตามยิงหรือไม่ก็เอามีดไปฟันมันได้เวยยย

ไม่ต้องผลัก แค่ RPG-7(Rocket luncher) 2 นัดครับชนะเลย
    ปล. เผ่นฟิ้วๆๆๆ

OverclockZone Member youth's Avatar

Quote Originally Posted by kadaeko View Post
    ไม่ต้องผลัก แค่ RPG-7(Rocket luncher) 2 นัดครับชนะเลย
    ปล. เผ่นฟิ้วๆๆๆ
    ถ้าทำแล้วไม่ชนะละครับ

ผมใช้ปืนที่แรงที่สุดในเกมส์ กระหน่ำให้ตายก็ไม่ชนะครับ(ยิง 5000 นะ) ต้องผลักหินครับ

OverclockZone Member Galjung's Avatar

บอท ตามมาหลอนออฟไลน์ด้วย

Quote Originally Posted by youth View Post

ผมใช้ปืนที่แรงที่สุดในเกมส์ กระหน่ำให้ตายก็ไม่ชนะครับ(ยิง 5000 นะ) ต้องผลักหินครับ
    ชนะครับเพราะตอนผมได้ Racket infinite มา ยิงสองนัดตัดเข้าฉากจบเลย

Quote Originally Posted by kadaeko View Post
    ชนะครับเพราะตอนผมได้ Racket infinite มา ยิงสองนัดตัดเข้าฉากจบเลย
    จิงดิ ไม่ได้เล่นนานแล้วด้วย -*- แผ่นขายไปแว้วว

รอ อัลเทอเนทีพมาก่อนค่อยหาแผ่นอีกที อิอิ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ขั้นตอนคือตอนแรกน่ะที่เราตกจากทางเดิน ให้วิ่งหนีแล้วกระหน่ำยิงหัวใจจน เวสเกอร์มันงอก uroboros ในแขนอีกข้างแล้วมันจะข้ามฝั่งไปโจมตีชีว่า พอเธอหนีไปสักพักทางข้ามจะถล่มลงมาระหว่างที่เธอเกาะผาหินอยู่ให้กระหน่ำยิง เวสเกอร์ด้วยปืนไรเฟิลเพื่อให้
    ชีวาปีนผาหินขึ้นมาทันโดยไม่โดนโจมตี หลังจากเธอขึ้นมาได้แล้วเราค่อยไปผลักหินเพื่อให้ชีว่าข้ามฝั่งมาหาเราครับ
    สรุปคือหินมีให้ชีวากระโดดข้ามกลับมาครับไม่ได้มีไว้ให้คริสกระโดดไป
    ในทางตรงกันข้ามถ้าเล่นเป็นชีวาก็ต้องเอาไรเฟิลส่องเวสเกอร์ในตอนแรกๆเพื่อเบนความสนใจให้มันมาหาเราแทนที่จะไปโจมตีคริส
    ตอนหนีไปแล้วทางข้ามลาวาถล่มก็ต้องรัวปุ่ม เพื่อเกาะผาหินไว้ครับปล่อยให้คริสเอาไรเฟิลรัวใส่เบนความสนใจ (ถ้ามันมี inf R.launcher มันก็ใช้ R.launcher ยิงครับ)
    จริงแล้วด่านนี้ไม่ยากเท่าไหร่เพราะใกล้จบแล้ว แต่ต้องระวังท่าเอาแขนฟาดไปมากับท่าพายุ uroboros ซึ่งเป็น 1 hit dead ครับทีเดียวตาย

ปล.ภาค atlternative ล่าสุด capcom ยืนยันว่าขายเป็น DLC นะครับ (ของ PS3)ยกเว้นในญี่ปุ่นขายเป็นแผ่น blueray เท่านั้น สาวก xbox 360 ก็ได้ซื้อเป็น DLC ครับ
    ส่วน PC รอประกาศจากทาง Capcom ครับน่าจะลง PC เหมือนกันโหลด DLC ผ่าน Stream (สงสัยเอกสิทธิ์เฉพาะคนซื้อแผ่นแท้อีกแล้ว แต่แผ่นละ 650 เองเอาน่าค่าเกมออนไลน์แพงกว่านี้อีก)
    Last edited by Khow; 12 Nov 2009 at 08:59:19.

ส่วน PC รอประกาศจากทาง Capcom ครับน่าจะลง PC เหมือนกันโหลด DLC ผ่าน Stream (สงสัยเอกสิทธิ์เฉพาะคนซื้อแผ่นแท้อีกแล้ว แต่แผ่นละ 650 เองเอาน่าค่าเกมออนไลน์แพงกว่านี้อีก)
    โหลดฟรี หรือเสียตังค์ แล้วจะโหลดยังไง กรอก key เอาเหรอครับ

Quote Originally Posted by Khow View Post

ปล.ภาค atlternative ล่าสุด capcom ยืนยันว่าขายเป็น DLC นะครับ (ของ PS3)ยกเว้นในญี่ปุ่นขายเป็นแผ่น blueray เท่านั้น สาวก xbox 360 ก็ได้ซื้อเป็น DLC ครับ
    นั้นแหละพี่น้องผมเลยต้องหาซื้อแผ่นไง เซ็งเลยขาย Re 5 Limited ไปแล้วซะงั้น ตอนแรกกะซื้อ แผ่นภาค อัลเทอเนทีพ ไปๆมาๆเป็น DLC ก็โอเคอยู่ รอดูราคา(แชร์) + พื้นที่ หาดดิสด้วย ซื้อเลยดีกว่า แผ่นRe5 อิอิ

Quote Originally Posted by verjil View Post
    โหลดฟรี หรือเสียตังค์ แล้วจะโหลดยังไง กรอก key เอาเหรอครับ
    ตามที่อ่านข่าวมานะ ยังไม่มีข่าวว่า อัลเทอจะลง PC
    Last edited by youth; 12 Nov 2009 at 09:38:02.

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by verjil View Post
    ขึ้นชื่อว่า DLC มีรึจะไม่เสียตัง
    มีให้เลือกเสียตัง อยู่2แบบ
    1.ซื้อเป็นแผ่นต่างหากสำหรับสาวกญี่ปุ่น
    2.จ่ายค่า DLC เพื่อดาวน์โหลดแบบ Stream

ปล.ถึงจะยังไม่ประกาศลง PC ก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะไม่ลง ถึงจะลงก็คงช้าหน่อยแหละ
    ให้สาวกคอนโซลเล่นกันไปก่อน ส่วน PC ลูกเมียน้อยก็รอกันไปก่อนนานหน่อยเพราะคอนโซลยังไม่เปิดให้โหลดเลย PC จะมาได้ไง
    PC ก็ต้องดู xbox360 เป็นหลัก คือจ่ายค่า Live นั่นแหละ
    PC เล่น Co-op online free นะครับเกมนี้
    จริงมันก็แค่โหมดเสริมเฉยๆเจ้าตัว alternative edition เนี่ย

Quote Originally Posted by Khow View Post
    ขึ้นชื่อว่า DLC มีรึจะไม่เสียตัง
    มีให้เลือกเสียตัง อยู่2แบบ
    1.ซื้อเป็นแผ่นต่างหากสำหรับสาวกญี่ปุ่น
    2.จ่ายค่า DLC เพื่อดาวน์โหลดแบบ Stream

ปล.ถึงจะยังไม่ประกาศลง PC ก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะไม่ลง ถึงจะลงก็คงช้าหน่อยแหละ
    ให้สาวกคอนโซลเล่นกันไปก่อน ส่วน PC ลูกเมียน้อยก็รอกันไปก่อนนานหน่อยเพราะคอนโซลยังไม่เปิดให้โหลดเลย PC จะมาได้ไง
    PC ก็ต้องดู xbox360 เป็นหลัก คือจ่ายค่า Live นั่นแหละ
    PC เล่น Co-op online free นะครับเกมนี้
    จริงมันก็แค่โหมดเสริมเฉยๆเจ้าตัว alternative edition เนี่ย
    แค่บอกว่ามันยังไม่มีข่าวลงPCแต่ไม่ได้คอนเฟิร์มว่ามันจะไม่ลงจ้าา

อ้อแล้วมันไม่ใช่โหมดเสิร์มนะครับมันเป็นภาคเสิร์มที่ตอนแรกจะทำเป็นแผ่นขายครับ แต่จากแบบสำรวจแล้วสรุปได้ว่าเป็น DLC ดีกว่า แต่ชาวยุ่นไม่ชอบอะไรที่ดาวโหลดเลยขายเป็นแผ่นเฉพาะที่นั้นครับ ความยาวเนื่อเรื่องประมาณ ชั่วโมงครึ่งครับ ต้องมีึแผ่น Re5 ด้วยนะจ๊ะ

ส่วนเพลย์ 3 ก็เล่นฟรี อิอิ มีหูฟังบลูทูดคุยกันได้ด้วยแหล่มๆ(เน็ตบ้านเราห่วย -*-)

Alternative มันก็โหมด Another order ในภาค4ดีๆนี่แหละ (กว่าจะเล่นจบก็ปาไปเป็นชม.เหมือนกัน)
    เป็นโหมดเสริมแยกต่างหาก แต่ของภาคโหมดเสริมนี่เนื้อเรื่องมันยาวกว่าหน่อย
    ตาจุนเล่นจบใน2ชม. แสดงว่าด่านไม่เยอะเท่าไหร่
    ที่บอกว่าเป็นโหมดเสริมก็เพราะแนวทางมันเหมือนตอนเล่น Ada ในภาค4เลย
    แต่เปลี่ยนเป็นไปเล่นจิลแทน น่าจะเสริมเนื้อเรื่องช่วงก่อนภาค5ที่ลุยกับเวสเกอร์+หลังจากช่วยจิลได้แล้ว มันก็คงบอกแบบกลายๆแหละว่าไปหา จอร์จ แล้วพาเฮลิคอปเตอร์มาช่วยคริสในด่านสุดท้ายยังไง
    สรุปคือ มันเหมือนภาค4ที่ออกให้ PS2 เพราะตอนแรกไม่มีโหมด Another order ให้นะครับใน GC

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

Quote Originally Posted by youth View Post

ชนะครับ ยิงมาแล้ว แต่3นัดนะ ไม่ต้องผลักไม้ต้องวิ่ง สดเลย3นัดซ้อน ชนะทันที

Alternative มันก็โหมด Another order ในภาค4ดีๆนี่แหละ (กว่าจะเล่นจบก็ปาไปเป็นชม.เหมือนกัน)
    เป็นโหมดเสริมแยกต่างหาก แต่ของภาคโหมดเสริมนี่เนื้อเรื่องมันยาวกว่าหน่อย
    ตาจุนเล่นจบใน2ชม. แสดงว่าด่านไม่เยอะเท่าไหร่
    ที่บอกว่าเป็นโหมดเสริมก็เพราะแนวทางมันเหมือนตอนเล่น Ada ในภาค4เลย
    แต่เปลี่ยนเป็นไปเล่นจิลแทน น่าจะเสริมเนื้อเรื่องช่วงก่อนภาค5ที่ลุยกับเวสเกอร์+หลังจากช่วยจิลได้แล้ว มันก็คงบอกแบบกลายๆแหละว่าไปหา จอร์จ แล้วพาเฮลิคอปเตอร์มาช่วยคริสในด่านสุดท้ายยังไง
    สรุปคือ มันเหมือนภาค4ที่ออกให้ PS2 เพราะตอนแรกไม่มีโหมด Another order ให้นะครับใน GC
    อาจจะคล้ายๆ (Another order ผมยังไม่ได้เล่น จำได้แค่ว่าเอด้าใส่ชุดดำๆคล้ายๆสายลับ เล่นแต่ แซปปาเรทเวย์ หรืออะไรนี้แหละจำไม่ได้ ที่เป็นเรื่องราวคู่ขนานกันระหว่าง เอด้ากับ ลีออง)
    แต่เราจะได้เล่น Co-op เหมือนเดิม แต่จะไม่ใช่เชว่า เป็นคริสและจิล
    เป็นตอนที่บุกปราสาทก่อนที่จิลจะพลาดตกหน้าผาไปจ้าาา จะไม่ใช่เนื้อเรื่องที่คู่ขนานแบบภาค 4 ครับ

แต่อยากรู้ว่ามันเรียกฮาดดิสเท่าไหร่น้ออ

อาจจะคล้ายๆ (Another order ผมยังไม่ได้เล่น จำได้แค่ว่าเอด้าใส่ชุดดำๆคล้ายๆสายลับ เล่นแต่ แซปปาเรทเวย์ หรืออะไรนี้แหละจำไม่ได้ ที่เป็นเรื่องราวคู่ขนานกันระหว่าง เอด้ากับ ลีออง)
    แต่เราจะได้เล่น Co-op เหมือนเดิม แต่จะไม่ใช่เชว่า เป็นคริสและจิล
    เป็นตอนที่บุกปราสาทก่อนที่จิลจะพลาดตกหน้าผาไปจ้าาา จะไม่ใช่เนื้อเรื่องที่คู่ขนานแบบภาค 4 ครับ

แต่อยากรู้ว่ามันเรียกฮาดดิสเท่าไหร่น้ออ
    เนื้อเรื่องมีทั้งส่วนที่บุกคฤหาสน์ และ หลังช่วยจิลครับมี2ส่วน (ส่วนนี้เราจะได้อารมณ์แบบภาค4)
    ยังจำเนื้อเรื่องภาค3ได้มั้ยคล้ายๆกันคือก่อนภาค2ในส่วนแรกและหลังภาค2ในส่วนหลัง

เนื้อเรื่องมีทั้งส่วนที่บุกคฤหาสน์ และ หลังช่วยจิลครับมี2ส่วน (ส่วนนี้เราจะได้อารมณ์แบบภาค4)
    ยังจำเนื้อเรื่องภาค3ได้มั้ยคล้ายๆกันคือก่อนภาค2ในส่วนแรกและหลังภาค2ในส่วนหลัง
    จำได้ครับภาค 3 แต่ งงนิดๆ ก่อนภาค2ในส่วนแรกและหลังภาค2ในส่วนหลัง คืออะไรครับ?

ยังไงรอดูละกันเนาะ รายละเอียดก็มีไม่มากเท่าไหร่ ไม่อยากเดาแหะๆ เด๋วเดามั่วละแย่เลย

จำได้ครับภาค 3 แต่ งงนิดๆ ก่อนภาค2ในส่วนแรกและหลังภาค2ในส่วนหลัง คืออะไรครับ?

ยังไงรอดูละกันเนาะ รายละเอียดก็มีไม่มากเท่าไหร่ ไม่อยากเดาแหะๆ เด๋วเดามั่วละแย่เลย
    เนื้อเรื่องภาค3 ในส่วนแรกจนถึงหอนาฬิกา เกิดก่อนเหตุการณ์ในภาค2
    เนื้อเรื่องส่วนที่เล่นเป็นคาลอสจนหนีออกจากเมือง เกิดหลังเหตุการณ์ในภาค2
    ใน Alternative edition ก็จะคล้ายๆแบบนี้คือ ช่วงแรก Co-op กับคริส (เหตุการณ์ในปี 2006)
    ช่วงหลังอาจได้ Co-op กับ จอร์จ (BSAA คนเดียวที่รอด) ซึ่งเป็นเหตุการณ์ในปี 2009
    เนื้อเรื่องแบ่งเป็น2ช่วงประมาณนี้ครับ
    หรือจะพูดกลายๆคือมาเติมเต็มเนื้อเรื่องในส่วนของภาค5ในส่วนที่เรายังไม่ชัดเจนครับ
    ไม่งั้นมันไม่เรียก Biohazard 5 alternative edition หรอกครับ
    เพราะเนื้อเรื่องช่วงแรกๆเนี่ยเรียกว่า Biohazard 4.5 สบายๆ (เกิดหลังภาค4)
    ส่วนเนื้อเรื่องช่วงหลังนี่เป็นภาค 5.5 พอดี เพราะภาค6 เขาจะโล๊ะตัวละครหมด

ส่วนใครยังงงกับเนื้อเรื่องเตรียมใจรอ Resident Evil Dark side Chronicle ที่จะลงเครื่อง Wii ในวันที่ 17 พ.ย. นี้ได้เลยครับ มันจะเฉลยเนื้อเรื่องส่วนที่เหลือด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks