overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member
    Condo The Tempo Grand Sathon-Wutthakat

Default Up Firmware พลาดแล้วเปิดไม่ติดทำไงดีครับ

MP3 Sony NWD-B105F ครับ Up Firmware แล้วเกิดผิดพลาดทางเทคนิค

แล้วหลังจากนั้น ก็เปิดเครื่องไม่ติด เสียบคอมก็ไม่ขึ้น

ประกันก็หมดแล้ว ทำไงได้บ้างครับเนี่ย

รบกวนตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Condo The Tempo Grand Sathon-Wutthakat

ดันหน่อยๆ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

สู้ ๆ ลองหาวิธีในนี้ดูสิ http://www.s1mp3.org/en/

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member thanakit01's Avatar

อะ ขึ้นไป

Quote Originally Posted by Sakuder View Post
    สู้ ๆ ลองหาวิธีในนี้ดูสิ http://www.s1mp3.org/en/
    โอ้ว สุดยอดมากท่าน ใช้ได้แล้ว

แต่ตอนเอาไขควงจิ้ม ตกใจหมดเลย จิ้มไปหลายทีอยู่ ไฟแล่บแปร๊บออกมาเล่นเอาสะดุ้งเลย

แล้วก็ ขึ้น Recovery Mode อิ..อิ

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by -#>RayEarth<#- View Post
    โอ้ว สุดยอดมากท่าน ใช้ได้แล้ว

แต่ตอนเอาไขควงจิ้ม ตกใจหมดเลย จิ้มไปหลายทีอยู่ ไฟแล่บแปร๊บออกมาเล่นเอาสะดุ้งเลย

แล้วก็ ขึ้น Recovery Mode อิ..อิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

เย้ ๆ ดีใจด้วย

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

ดีใจด้วยจ้า

OverclockZone Member pop_eye's Avatar
    อ่อนนุช กรุงเทพฯ

ทำยังไง เล่าให้ฟังบ้างสิครับ

Quote Originally Posted by pop_eye View Post
    ทำยังไง เล่าให้ฟังบ้างสิครับ
    อ้าวกรำ ยังมีคนดูอยู่อีกหรอครับกระทู้นี้ นึกว่าตกไปนานแล้วนะนี่ - -"

ยังไงดีล่ะนี่ เล่าไม่ค่อยเก่งซะด้วย (ขี้โม้) ก็ตามลิงค์นั่นล่ะครับ แงะออกมาเสร็จแล้ว นับขาชิพเลยครับ

พอรู้ตำแหน่งแล้ว จับเสียบกะคอมเลยครับ ป๊าบ !! (ไม่มีอะไร เพราะยังไม่ได้ทำอะไร 555+)

แล้วหาไขควง หรืออะไรก็ได้ มาจิ้มช็อตขา 2 ชุด ชุดละ 4 ขา พร้อมกัน จึ้กๆ

(อาจมีไฟแล่บนิดหน่อย แต่ท่านไม่ต้องตกใจไป เพราะผมตกใจแทนไปแล้ว)

แล้วมันจะขึ้น Recovery Mode ใน MP3 จากนั้นในคอมก็จะ Detech New Hardware

ไม่รู้ว่าต้องจิ้มต่อหรือเปล่า แต่ผมจึ้มไปอีก จึ้กๆ (แล้วไฟก็แล่บ ให้สะดุ้งเล่นอีกรอบ 555+)

แล้วในคอมก็ขึ้น USB MASS Device อะไรสักอย่างเนี่ยล่ะจำไม่ได้ละ

แล้วก็เจอ ว่าคือตัวเองคืออะไร แต่ตัว Drive ยังไม่ขึ้น เลยไปเปิดโปรแกรม อัพเฟิร์มแวร์ ของมัน

ปรากฎว่า !! เจอเฟิร์มแวร์ของอะไรก็ไม่รู้ เวอร์ชั่นอะไรก็ไม่รู้ ขึ้นมาเฉยๆซะอย่างงั้น !!

(มันขึ้นเป็นภาษาต่างด้าว อารมณ์ประมาณนี้ _#sdfd@%!+jvs%#ny^T&@#%nfd 5555+)

ก็จัดการ ติ๊ก Delete All Data แล้วกด Up Firmware ซะ !!

พอกดไปป๊าบ !! แถบมันก็ไหลๆๆๆไปสักพักก็นิ่ง ... นิ่ง ... แล้วก็ นิ่ง ... อารมณ์เหมือนค้าง ให้เราตกใจเล่น

แล้วจู่ๆมันก็พุ่งปรี๊ด Complete ซะงั้น !! เจ้าคอมมันก็ Detect New Hardware อีกรอบ แล้ว Drive สุดที่รักก็ขึ้นมา

แล้วก็ใช้ได้ปกติดี จนถึงทุกวันนี้จ้า !!~

วันก่อนลองไปแงะ XENN เครื่องโบราณๆมาทำ ก็ใช้ได้เหมือนกันจ้า

ลองซ่อมกันดูนะครับ ไม่เสียตัง ยังไงซะมันก็พังอยู่แล้ว ใช้ได้ก็ดีไป ใช้ไม่ได้ ก็ไม่มีอะไรให้เสียครับผม

OverclockZone Member riderbeir's Avatar
    Soidao Chantaburi

ท่านเจ้าของกระทู้ถ้ายังกลับมาอ่านอยู่...กรุณาช่วยตอบด้วยนะครับ...............คือ..อาการเหมือนของคุณอ่ะครับ..และลองทำเหมือนคุณดูแล้วเครื่องไม่มีปฏิกริยาอะไรเลย..เวงจิงๆๆ..มีวิธีดูยังไงครับ..

Bookmarks

Bookmarks