Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอมีวิธีแก้ปัญหาอาการการ์ดจอเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอมีวิธีแก้ปัญหาอาการการ์ดจอเดียว

ท่านเซียน พอมีวิธีแก้ปัญหาอาการการ์ดจอ เดียวเร็วเดียวช้าไหมครับมันจะเป็นกับเกมพวกรถแข่งครับคาร์บอน , MW (บางทีก็ไม่เป็นนานๆจะเป็นสะที)เกมอื่นไม่เป็น เหมือนกรอม้วนเทปหนังไปข้างหน้าครับ กระผมลองมาหมดแล้ว(ลบwinยังไม่ลอง)เปลี่ยนไดเวอร์ทั้ง v97.v158.v160 ขอบคุณล่วงหน้าครับ การ์ดจอxfx8800gts320 ขอความเห็นก็ยังดี

เหอะๆๆไม่มีเซียนตอบเลย

Comment

ลงลองวินโดว์ใหม่ดูก่อนครับ

Comment

ขอตอบครับแต่ผมไม่ใช่เซียนนะ อิ อิ อาการแบบนั้นล่ะครับเขาเรียกว่า"กระตุก" สาเหตุคงมาจาก
        1.ตั้งความละเอียดสูงเกิน
        2.เปิด aa+af มากเกิน
        3.การ์ดจอแรงแต่สเปคแวดล้อมไม่แรง
        4.ขอขวดจากการโอเวอร์คล็อกซีพียูแบบทดแรม
        5.ฮาร์ดดิสก์ไกล้ตาย อุ อุ
        6.เดี๋ยวนึกมาอีกทีหลังแล้วกันครับ

Comment

Originally posted by nicolas View Post
          ขอตอบครับแต่ผมไม่ใช่เซียนนะ อิ อิ อาการแบบนั้นล่ะครับเขาเรียกว่า"กระตุก" สาเหตุคงมาจาก
          1.ตั้งความละเอียดสูงเกิน
          2.เปิด aa+af มากเกิน
          3.การ์ดจอแรงแต่สเปคแวดล้อมไม่แรง
          4.ขอขวดจากการโอเวอร์คล็อกซีพียูแบบทดแรม
          5.ฮาร์ดดิสก์ไกล้ตาย อุ อุ
          6.เดี๋ยวนึกมาอีกทีหลังแล้วกันครับ
          ทั้งหมดนี่ ไม่ใช่สาเหตุเลยครับ ของผมก็เป็นตั้งแต่ 7300GT*2 แล้วครับ เป็นเฉพาะ need อย่างเดียวด้วย ทั้ง mw และ cb 88 ก็เป็น ใช้งานแบบเดิมๆก็เป็นครับ แต่ตอนนี่หายไปแล้ว แล้วก็ไม่กลับมาเป็นอีกเลยครับ ทั้งๆที่ีไม่ได้ทำอะไรเลยครับ เหมือนจะเป็นที่ตัวเกมส์มากกว่าครับ ไม่น่าจะเป็นที่ Software ครับ ด้วยความนี้ไม่รู้สาเหตุที่แน่นอนนี่ละครับ เลยไม่กล้าฟันธงว่าเกิดจากตรงไหนแน่ๆ เลยตรงตอบแบบอ้อมๆ ให้ค่อยๆไล่ไปทีละปัญหา อาจจะไล่จาก Software ไปก่อนเพราะไม่ต้องเสียตังค์ (Window/Driver) จนถึง Hardware (PSU/ความร้อน) ครับ

Comment

จะลองลงwinใหม่กะลงนานแล้วครับ เล่นเกมมาถึงด่านไกลๆจบเสียดายที่ไปเริ่มใหม่ครับผม ก็เชื่อคุณgearhead สเปกเครื่องก็อยู่กลางๆ ขอบคุณเซียนขาประจำคุมการ์ดจอครับ หุๆๆ

Comment

อิ อิ หายก็เอาแล้วครับช่างมันเถอะครับหายด้วยวิธีไหน ผมก็เดาไปเรื่อยผมก็บอกบอกแล้วว่า"คงจะ"
              เห็นว่าขอความเห็นก็ยังดีก็เลยลองดูน่ะครับ

แต่เซฟเก่าเอามาเล่นต่อได้นะครับมันอยู่ใน c:\ my doc\my games
              ถ้าลงwinใหม่ไปแล้วก็โชคดีครับได้เล่นใหม่แบบไร้อาการตั้งแต่ต้น 55555........

Comment

หายแล้วครับไปหาwinตัวอื่นมาลงเปลี่ยนไดเวอร์v160.2 ของhttp://www.tweaksrus.com/
                ผมก็เพิมเข้าใจตอนเซฟเกมเก่าครับ c:\ my doc\my games +-

Comment

Working...
                X