overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    catz1's Avatar
    Bangkok Thailand

Default ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เรื่อง 2zs Vs Ds และ ps2000 VS A-500L

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เรื่อง 2zs Vs Ds และ ps2000 VS A-500L
    ตอนนี้ได้ sound card มาสองตัว คือ 2zs กับ ds เก็บตัวไหนไว้ดีครับเน้นฟังเพลงอย่างเดียว
    และลำโพง ps2000 กับ A-500L ซื้อตัวไหนดีครับ
    โพสแบบ อ้างอิงเหตุและผล ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล อยากฟังจากปากท่านเรือรบมาก

ปล 2 เป็นน้องใหม่วงการนี้ครับ ถ้าผมถามอะไรซ้ำกับที่เคยมีมาช่วยตอบอีกซักครั้งนะครับ ขี้เกียจค้นกระทู้เพราะมันเยอะมากมาย
    ขอบคุณ ท่านเทพแห่งเสียง ทุกท่านที่เข้ามาตอบให้นะครับ

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

ยังไม่มีโอกาส ฟัง DS เลย
    เมื่อก่อนฟัง 2zs + A500L
    แต่ขาย 2zs ทิ้งไปแล้ว A500L ก็เลยตั้งไว้เฉยๆ ครับ
    ตอนนี้ก็ฟัง ps2000
    ผมชอบเสียงกลาง+แหลม ของ ps2000 มากกว่าครับ แต่เบสออกจะแข็งๆไปนิดนึง

OverclockZone Member maitalk's Avatar
    รังสิต ดอนเมือง

ไม่ใช่เรือรบ แต่ขอแสดงความคิดเห็นครับ ^^

โดยส่วนตัว 2ZS ดีกว่านะครับ ส่วน ps2000 เคยซื้อมาลองนะครับ

ต้องนั่งตรงตำแหน่งของมันถึงจะออกซ้ายขวาชัดเจน เบสมันไม่ได้ออกเป็นลูกๆ เหมือน A500L
    เสียงกลางกะแหลม ออกดีมากกว่า A500L แต่ถ้าได้ ps2000 ครบ32 ไม่พิการ ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

แต่โดยส่วนตัวจับคู่ 2ZS กะ A500L ดีกว่าครับ

OverclockZone Member nongnong's Avatar

โดนส่วนตัวใช้มาเกือบหมดทกรุ่นที่ท่านเป็นตัวเลือกให้ผมเลือกผมเลือกASUS Ds op-amp2107+Eacan A500L

เพราะอะไร? เพราะDsเปลี่ยนop-ampตัวนี้แล้วเสียงกลางแหลม ซาวสเตสจะดีขึ้นมาก ถ้าท่านติดแบรนแล้วยี้ย้อที่คนทั่วไปนิยมก็2zs ถ้าท่านไม่คิดจะลองของที่เทคโนโลยีที่ดีกว่าก็2zsครับตามที่ปู่ย่าตายายบอกเล่า ของอย่างนี้ต้องลองเอาครับ

OverclockZone Member nongnong's Avatar

Quote Originally Posted by maitalk View Post

ไม่ใช่เรือรบ แต่ขอแสดงความคิดเห็นครับ ^^

โดยส่วนตัว 2ZS ดีกว่านะครับ ส่วน ps2000 เคยซื้อมาลองนะครับ

ต้องนั่งตรงตำแหน่งของมันถึงจะออกซ้ายขวาชัดเจน เบสมันไม่ได้ออกเป็นลูกๆ เหมือน A500L
    เสียงกลางกะแหลม ออกดีมากกว่า A500L แต่ถ้าได้ ps2000 ครบ32 ไม่พิการ ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

แต่โดยส่วนตัวจับคู่ 2ZS กะ A500L ดีกว่าครับ
    Ps2000อย่าไปซื้อเลยครับปัญหาเยอะ ซื้อมาสัก100เครื่อง เน่าสัก75เครื่อง

OverclockZone Member kt_shy's Avatar

PS2000 ตอนนี้คงเหลือแต่ตัวที่มีความเสี่ยง โอกาสเสียสูงไม่น่าเล่น ฉะนั้นเลือก A500L
    ส่วนSoundCard ฟังเพลงเป็นหลักยังไงผมก็เลือก DS ถ้าการใช้งานหลากหลายก็ 2ZS
    ส่วนบุคลิกเสียงชอบยังไง ก็หูใครหูมันแล้วกันครับ

OverclockZone Member indyz's Avatar

wall e เสียงดีถูกใจ แต่อย่าเสี่ยงครับ แก้ไม่ตก

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

ps2000 ของผมเป็นทุกอาการเลย
    อาการมีเสียงแตกของผมแก้โดยเอาแอมป์มาไว้นอกตู้แล้วเอาพัดลมเป่า
    อาการซับหายไม่รู้แก้ไง มาจากสาเหตุอะไร ต้องคอยสลับ โหมดเอา

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

ถ้าฟังเพลง เป็นผม DS (ที่เคยลองใช้้ของ จขกท) + A500L(ที่เคยไปลองฟังหน้าร้าน) น่าจะได้ครบทุกอารมณ์ ถ้า 2SZ + ps2000 ผมว่าเหมาะกับเล่นเกมส์ ดูหนัง มากกว่า แต่เห็นว่า ps2000 เป็นพวกค้างสต๊อค ของใหม่แต่อายุหลายปีแล้ว และมีปัญหาด้วย เกือบไปสอยที่adviceมาเหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks