Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการคำแนะนำ ช่วยดูหน่อย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการคำแนะนำ ช่วยดูหน่อย ครับ

คือผมกำลังจะ ซื้อ CPU กับ Mainboard

CPU ที่ผมหมายตาไว้คือ Core2 Duo E2160

แต่ที่นี้ ผมคิดว่า อยากจะได้ Mainboard

ที่มี Pci-e แล้วก้อSlot ram DDR II Dual

คือผมหาดุแล้ว ก้อมี แต่ Mainboard FSB มัน 1066Mhz

แล้วผมจะซื้อมาใส่ กัน ได้ไหมครับ คือความรุ้เรื่องคอมไม่ค่อยจะมีมากอ่ะครับ

ยังไงก้อช่วย แนะนำหน่อยนะครับ ว่าควรใช้ Mainboard รุ่นไหน ขอไม่แพง

มากนะครับ ซื้อมาใช้ ปกติไม่ได้ เอามา OC

ด้วยรุ่นของ CPU แล้ว Gigabyte DS3 4200 กำลังดีครับ ไม่แพงมาก

บอรดที่รับ C2D ได้ มีครบทุกความต้องการของคุณครับ

Comment

ตามนั้นเลยคับ

Comment

Working...
      X