overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member firstyboyz's Avatar

Default เรื่องจอlcd Tv ต่อกับคอม

ถ้าจะใช้LCD TV ตัวนี้ต่อดูหนังกับคอม จะดีไหมครับ เห็นถูกดีตอนนี้เหลือหมื่นกว่าๆ

http://www.lcdtvthailand.com/spec/de...p?param_id=234

http://www.weloveshopping.com/templa...product=420220

ถ้าการ์ดจอเรามีช่องDVI แล้วจอทีวีมีช่องHDMI เราจะต่อโดยใช้สายยังไงครับ ขอภาพด้วยก็ดีครับ
    ถ้าสายยาวเกิน4เมตร จะมีผลอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

ก็ไม่ชื้อหัวแปลงมันมาแต่ปรติจะแถมมากับการ์ด

แล้วก็ชื้อสาย hdim แพงมาก

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

ใช้สาย DVI to HDMI มีขาย

OverclockZone Member osxp's Avatar

ใช้หัวแปลง DVI- HDMI ได้

แนะนำ LG 32" ราคาหมื่นกลางๆ ดูหนังมันส์กว่าครับ

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

แล้วการ์ดเทพป่าว

OverclockZone Member firstyboyz's Avatar

Quote Originally Posted by rungrod View Post
    แล้วการ์ดเทพป่าว
    ไม่เทพครับ

ขอถามอีกข้อครับ
    ถ้าเราต่อสายDVI to HDMI แล้ว มันจะได้สัญญาณภาพ
    แล้วเสียงละครับ จะต่อจากคอมเข้าRECEIV ไม่แน่ใจเรียกถูกไหม คือตัวที่ต่อกะ โฮมเธียร์เตอร์อ่ะครับเป็นตัวใหญ่ๆ ยี่ห้อSherwood) มันต้องใช้สายแบบไหนครับ

ขอความรู้หน่อยครับ

OverclockZone Member Mr.SnaCk's Avatar

ดันให้

อยากรู้เหมียนกัน

ง่ายๆครับคือ จะต่อสัญญาณเสียงจากคอม เข้า receiver ได้ยังไงใช้สายยังไง
    จะต่อหนังให้แม่ดูอ่ะครับ แต่ไม่เก่งเรื่องนี้ ผู้รู้มาตอบด้วยนะครับ

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

เห็นใน link ของ จขกท. มัน Samsung 26" 720p LCDTV นี่

มันมี Samsung T260HD Monitor 26" Resolution ก็ 1080p ราคาก็ใกล้เคียงกัน 12,xxx.- Viewable ก็มากกว่าด้วย

ลองดูละกัน http://altantic.blogspot.com/2009/05...hd-review.html

หรือไม่ก็ไปเล่น 32" เลย ถ้าเน้นดูหนังล่ะก็

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เอามาแค่ดูหนังได้แค่ ความระเอียด 720 นะครับ น้อยกว่าจอ คอม พวก 19นิ้วอีกครับ

ถ้ามีงบไม่เกิน 10000 จริงๆ ซื้อ LCD 24 นิ้วมาดูดีกว่าครับ ความระเอียดโหมดมอนิเตอร์ก็ดีกว่าครับ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

เพิ่งได้ตัวนี้มาครับ ต่อกับ ATI HD3870 มีหัวแปลงเป็น HDMI เรียบร้อย หาสาย HDMI มาเสียบเข้าไม่ต้องทำไรเลย เสียงออกเอง

OverclockZone Member Pete Villian's Avatar
    บางกะปิ - บางพลี

เอามาดูหนัง เลือก Full HD ไปเลยครับ

ที่บ้านน้อง LG 40" ต่อคอมดูหนัง.... อย่างมันส์

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ ผมสงสัยคือถ้าเราต่อ ดูหนังจาคอมแล้วต่อDVI to HDMI แล้วเสียงละครับ ต้องใช้สายแยกมาต่อกะแอมไช่ไหมครับ เพราะDVI to HDMI มันจะได้แต่ภาพ

OverclockZone Member Macro's Avatar

ความสว่างมันสูง จ้องนานๆไม่ปวดตาเหรอขอรับ?
    LCD TV 32นิ้ว เค้ายังบอกระยะห่.างมาว่า 2เมตรขึ้นไป

นี่ไปดูจอ 24นิ้วบ้านเพื่อนมา ขนาดเป็นจอคอมพ์ ยังต้องนั่งห่.างจากจอไปตั้งเมตร
    ดูไปสักครึ่งชม. มึนขอรับ ต้องออกมานอนพัก ไม่ไหวจริงๆตาล้า แถมหน้าร้อนๆด้วย

Quote Originally Posted by Macro View Post
    ความสว่างมันสูง จ้องนานๆไม่ปวดตาเหรอขอรับ?
    LCD TV 32นิ้ว เค้ายังบอกระยะห่.างมาว่า 2เมตรขึ้นไป

นี่ไปดูจอ 24นิ้วบ้านเพื่อนมา ขนาดเป็นจอคอมพ์ ยังต้องนั่งห่.างจากจอไปตั้งเมตร
    ดูไปสักครึ่งชม. มึนขอรับ ต้องออกมานอนพัก ไม่ไหวจริงๆตาล้า แถมหน้าร้อนๆด้วย
    ก็เอาไว้ดูหนังอ่ะครับ ที่เล็งๆไว้ท่านข้างบนบอก 26นิ้ว ตัวนั้นก็ดีเหมือนกัน แต่ไม่ได้เล่นเกมครับกับจอนี้ เพราะไว้ดูทีวีด้วย เอา32นิ้วมันไม่อำนวยเรื่องที่ กะ กลัวเปลืองไฟ 26ดูแล้วกำลังดี

ที่ผมจะทราบตอนนี้คือ
    ถ้าเราต่อ ดูหนังจาคอมแล้วต่อDVI to HDMI แล้วเสียงละครับ ต้องใช้สายแยกมาต่อกะแอมไช่ไหมครับ เพราะDVI to HDMI มันจะได้แต่ภาพ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ก็บอกแล้วไงครับ เสียบอย่างเดียว เสียงก็มาเอง ได้อ่านไหมครับเนี่ย (งอน) จอตัวนี้เลย ใช้กับ HD3870 อะ แถมหัวแปลงมาให้แล้วในกล่อง แค่หาสาย HDMI มาเท่านั้น

OverclockZone Member

เสียงต่อกับแอมป์ก็ต่อจากการ์ดเสียงสิครับ
    ขึ้นอยู่กับว่าการ์ดเสียงกับแอมป์คึฯรองรับแบบไหน ออปติคัลหรือโคแอกเชียล แค่นี้ภาพและเสียงแจ่มสุดๆครับ
    ลองมาและ แต่ตอนนี้เอาเพลย์3มาต่อดูหนังแทนล่ะ บลูเรย์ภาพเสียงมันสุดยอดจริง
    อยากดู 2012แบบบลูเรย์มั่งอิอิ วันนี้ไปดูมาแล้วยังติดใจ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks