Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi 5770 กับ ATi Overdrive ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATi 5770 กับ ATi Overdrive ครับ

ตอนนี้ผมใช้ ATi 5770 ครับ

ลองเล่นใน ATi Overdrive ปรับค่าดังนี้

GPU เดิม 850 ปรับไป 900
    Ram เดิม 1200 ปรับไป 1300

ลองเล่นเกมส์ก็ปกติครับ - รัน 3D Mark 06 ผ่านฉลุย

แต่มีปัญหาอยากถามครับว่า เวลาเข้า Vista บางครั้งจอมันจะมืดนิดนึง พอคลิกขวาเข้า Utility ของ ATi ถึงจะหาย แบบนี้ปัญหาเกิดจากอะไรครับ คำถาม

1. เป็นเพราะ Overclock ด้วย ATi Overdrive หรือไม่
    2. ปรับตั้งค่าตามที่ผมบอกไว้ด้านบน จะส่งผลให้การ์ดจอได้รับความเสียหายหรือไม่ครับ (เล่นเกมส์ได้ปกติ ไม่ค้าง )

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
    Last edited by sanpinkaew; 11 Nov 2009, 05:21:25.
Working...
X