overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 133
    OverclockZone Member lovestory3's Avatar

Default *กระทู้ "โรคจิต" เกี่ยวกับการ Refresh หน้าจอ และอื่นๆ

ไม่ทราบเป็นเหมื่อนผมกันบ้างหรือเปล่า ช่วงนี้สังเกตุตัวเองว่า ถ้า่ว่างๆก็จะ คลิกขวา แล้ว Refresh หน้าจอDesktop เรื่อยๆ ชั่วโมงนึง เกือบ10ครั้งได้ แล้วกด F5 เลย มันจะต่้างกับคลิกขวาแล้ว Refresh หรือเปล่า แล้วมันทำให้เครื่องเร็วขึ้นหรือเปล่า พอออกจากเกมส์ ออกโปรแกรม เป็นต้อง Refresh โรคจิตแน่ๆเลย แก้ไม่หายด้วย มันไปตามมือ - -*

และก็ ใน Recycle Bin เห็นขยะเป็นไม่ได้ ต้อง empty ตลอด เข้าขั้นเพี้ยนแล้วเรา

และที่เพี้ยนสุดๆคือ ถั่งขยะต้องไม่อยู่มุมบนทางซ้าย เล่นเครื่องไครเป็นต้องย้ายไปไว้ริมขวาของจอ และ My Computer ต้องอยุ่บนสุด เล่นเครื่องไครย้ายหมด - -*โรคจิตแล้วเรา สงไสต้องพบจิตแพท
    เป็นกันบ้างหรือเปล่า หรือว่าผมเพี้ยนคนเดียว
    Last edited by lovestory3; 11 Nov 2009 at 00:31:00.

OverclockZone Member tonsinoda's Avatar

คุณแค่ชั่วโมงละ10ครั้ง ผมเป็น100มั้ง

มันเป็นไปโดยอัตโนมัติ บางทีไม่รู้ตัวเลยด้วยซ้ำ

OverclockZone Member pann's Avatar

มาร่วมโรคจิตด้วยคน

ไม่เคยนับเลย รู้แต่ว่าเห็นหน้าเดสท๊อปทีไร ต้องมีคลิกขวารีเฟรส ไม่ต่ำกว่า 4-5 ครั้ง ก่อนจะคลิกทำอะไรต่อไป

ประมาณว่า งงๆ กำลังจะทำอะไรหว่า? แบบฆ่าเวลา ฮ่า ฮ่า ฮ่า

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

อืมมมม น่าคิดแฮะว่าเราติดนิสัยแบบนี้มาตั้งแต่เมื่อไหร่ ???
    ของผมก็เป็นครับ เจอหน้า Desktop ไม่ได้ คลิกขวา Refresh เล่นอยู่เรื่อย

OverclockZone Member estate's Avatar

พอกัน ฮ่า

บางครั้งนั่งอึน ไม่รุ้จะทำไรต่อ ก็ refresh มันไปเรื่อยนี่แหละ จนเจอจุดหมายต่อไป

ส่วนเรื่องไอค่้อนก็เหมือนกันครับ จะชอบย้ายไปที่ๆชอบ ที่ถนัด แต่ไม่ถึงกับไปเครื่องคนอื่น *-*

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by Raidmax_K View Post
    อืมมมม น่าคิดแฮะว่าเราติดนิสัยแบบนี้มาตั้งแต่เมื่อไหร่ ???
    ของผมก็เป็นครับ เจอหน้า Desktop ไม่ได้ คลิกขวา Refresh เล่นอยู่เรื่อย
    ผมพอจะรู้ตัวเองครับว่าติดนิสัยแบบนี้มาตั้งแต่เมื่อไหร่

ย้อนไปก็ตั้งแต่สมัยแรม DDR ยังประเมินค่ามิได้ นู๊นเลยละครับ

ตอน XP1 มันออกมาใหม่ๆ แล้วดันอยากใช้ แต่เครื่องตัวเองมีแรมแค่ 128*2=256

พอเปิด พอเปิดโปรแกรมหลายๆตัวใช้งานไป แรมหมด แรมตันดื้อๆ

ปิดโปรแกรมไปแล้วก็เหมือนว่าแรมมันยังคืนให้ระบบไม่ทันใจ

พอรีฟรส แล้วมันเหมือนกับว่าเร่งปฏิกิริยาฟิวชั่นให้แรมมันรีบกลับเข้าประจำการเร็วๆ

เพื่อเปิดโปรแกรมอื่นหรือทำอย่างอื่นต่อไป เลยติดเป็นนิสัยมาตั้งแต่ตอนนั้น

ไม่รู้ว่าเกือบๆ 10 กว่าปีที่ผ่านมานี่ ถึงล้านครั้งรึยังก็ไม่รู้

OverclockZone Member momoari's Avatar

ผมก็เพิ่งรู้จากพวกท่านนี่แหละแต่ของผมนี่เรียกได้ว่า1เดือนหรือมากกว่านั้นไม่เคยรีเฟรชหน้าจอเลย
    ผมเห็นเพื่อนผมมันมาเล่นคอมผมมันก็นั่งกดนะกดเอาๆยังกับกดแฟนมัน!!! เอ้ยไม่ใช่แหละ
    มันเป็นยังไงหรือครับ ทำๆทำไมอันนี้ไม่ได้ประชดนะครับอยากทราบจริงๆ มันจะเร็วขึ้นหรือว่ามันเป็นการคืนค่าแรมแบบที่ท่านบนบอก บางทีผมสนใจอาจจะมาร่วมแก๊งกับพวกท่านก็ได้ 55+
    อ๊ออีก 1 โรคที่ผมเป็นเหมือนท่านเจ้าของกระทู้คือ ผมชอบจัดไอค่อน แฮ่ๆก็แบบว่านะมันไม่ถนัดนี่หน่า

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by pann View Post
    มาร่วมโรคจิตด้วยคน

ไม่เคยนับเลย รู้แต่ว่าเห็นหน้าเดสท๊อปทีไร ต้องมีคลิกขวารีเฟรส ไม่ต่ำกว่า 4-5 ครั้ง ก่อนจะคลิกทำอะไรต่อไป

ประมาณว่า งงๆ กำลังจะทำอะไรหว่า? แบบฆ่าเวลา ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    อาการเดียวกันเป๊ะเลย 555+

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

ของผมประมาณ1-2ครั้ง ใกล้จาโรคจิตแระ พักนี้ชักบ่อยแฮะ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

555+ เป็นกันเยอะเลยแฮะ

OverclockZone Member kengja1's Avatar
    เชียงรายคับ อ.เมือง

หุห มาลงชื่อเป็นโรคจิตด้วยอีกคนคับ เป็นเหมือนกะท่านเลย มันคริ๊ก โดยไม่รู้ตัวคับ

OverclockZone Member lovestory3's Avatar

เท่าที่ทบทวน ผมติดมาจากเพื่อน เพราะตอนซื้อคอมมาใหม่ๆ มันสอนว่า ให้รีเฟสจอบ่อยๆ เครื่องจะไวขึ้น - -*

เป็นกันเยอะเลย โรคจิต 55+

OverclockZone Member cpete's Avatar

มาร่วมวงโรคจิตด้วยคนครับ

OverclockZone Member tumkup's Avatar
    Royal Thai Armed Forces Headquarters

เป็นเหมือนกันครับ แต่อาการหนัก เข้า เวปนี้ทุกห้อง เข้าไปที รีเฟรช ที แล้วก้ไป รีเฟรชห้องอื่นๆ จน วนกลับมาห้องแรก แล้วก็เริ่มใหม่ วนไปเรื่อยๆ เหอๆๆๆ-----------สงสัยอาการหนัก

OverclockZone Member heroin's Avatar

ผมไม่เคย คลิกขวารีเฟรชหน้าเลย

ดูเวบไปเรื่อยๆส่วนมาก

OverclockZone Member tongspy's Avatar

ส่วนมาก ผมจะกด refresh ที่ desktop เพื่อเช็คความเร็วเครื่องเป็นระยะ แบบว่า ถ้า คลิ๊กขวาไวๆ ค่อยทำงานต่อ แต่ถ้า คลิ๊กแล้ว
    ช้า ก็คลิกมันไปเรื่อยๆจนมันเร็ว ค่อยทำงานต่อ

แต่เพื่อนผมอาการหนัก พอเปิดคอม มาจะทำงาน ก็ รีเฟรช สัก 10+ รอบ พอ ว่างๆ มันก็ กดอีก จน เพื่อนมันแซวว่า
    "เมิงเล่นเกม รีเฟรช ยังว่ะ วันนี้"

ปล. นึกว่ามีแต่เพื่อนผมมันบ้าคนเดียว ที่แท้ก็มีเยอะนี้เอง แต่ไม่แสดงออก ฮ่า ฮ่า
    Last edited by tongspy; 11 Nov 2009 at 09:32:24.

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ปกติผมไม่ทำ แต่ถ้ามีคนมามองดูจะทำแก้เขิน ^^

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ไม่่เคยทำครับ

เคยกด F5 2-3 ทีเอง

เหอะๆ

OverclockZone Member kshase's Avatar

ว่างไม่ได้เหมือนกัน ต้องกดทุกครั้งไป 555+

OverclockZone Member

ผมนี่ทุกครั้งที่กลับไปหน้าเดสทอป ต้องคลิกขวารีเฟชอย่างน้อยหนึ่งครั้ง ก็ไม่รู้ว่าไปติดอาการแบบนี้มาตั้งแต่เมื่อไร แล้วก็ชอบทำให้ถังขยะว่างเหมือน จขกท เลย แบบชิ้นเดียวก็จะ empty แล้ว

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks