Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 64Bit เล่นเกมอะไรได้บ้างคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 64Bit เล่นเกมอะไรได้บ้างคับ?

รบกวนเพื่อนๆพี่ ocz

ผมเพิ่งลง windows 7 64Bit มา ไม่รู้ว่าเล่นเกมใหม่ๆและเก่าๆได้หรือป่าว

สเปกเครื่องตอนนี้คงเล่นได้ทุกเกมอยู่แล้ว แต่กลัวติดตรงที่ OS นี้แหละ

เพื่อนมีเว๊บ check เกมไหมคับ ว่าเกมนั้นๆ Support OS อะไรบ้าง
    Last edited by paradorn1; 11 Nov 2009, 02:02:00.

ได้เือบทุกเกมเเหละครับ

Comment

เท่าที่ลองมาเกมส์ที่ออกในรอบปีนี้เล่นได้ทุกเกมส์นะครับ

เกมส์เก่าๆที่ลองก็ไม่มีปัญหาอะไร

MassEffect เล่นครั้งแรกต้อง run as administrator

Gear of War ก็ปัญหา Runtime errer ปรกติ แก้ไขเหมือนกันทุก OS ถ้าเล่นแท้ก็สบายใจ เล่นผีก็ไปหายารักษากันไม่ยาก

เท่าที่นึกออกประมาณนี้ละครับ ไม่ต้องห่วงหรอกครับ 7 เค้าแจ๊วจริง ลองดิ

Comment

เล่นได้หมด

Comment

ถ้าหมายถึงเล่นเกมอะไรบ้างก็ได้ทุกเกม แต่ถ้าถามว่าเกมอะไรที่เป็น 64 bit บ้างอันนี้มีบางเกมครับ เท่าที่รู้ก็ crysis มีเกมอื่นอีกแต่จำไม่ได้

Comment

เล่นได้หมดแหละ บางเกมส์น้อยมากๆที่เล่นไม่ได้ ถ้ามันเล่นไม่ได้ ก็เข้า XP Mode เล่นในนั้นก็ได้

Comment

Originally posted by arito View Post
              เล่นได้หมดแหละ บางเกมส์น้อยมากๆที่เล่นไม่ได้ ถ้ามันเล่นไม่ได้ ก็เข้า XP Mode เล่นในนั้นก็ได้

Comment

ได้หมดละครับ

Comment

Working...
                X