overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

Default แต็ปแล้วจ้า สุดท้ายคืออ้ายเจ็บ

psu ผมพังแล้วคับ delux 34a 500 w หลังจากที่รับใช้มานานประมาณ 8 เดือน
    เพราะวันนี้ใช้เสเต็ปเดิมถึงบ้านปุบ เอาเท้ากดปุ่ม power แต่พอดีสงสัยเท้ามันลื่น แทนที่จะกดกลายเป็นเขี่ยโดนปุ่มนิดเดียว จะเปิดก็ไม่เปิด จะปิดก็ไม่ปิด psu งง ระเบิดตัวเองซะงั้น ไม่มีเสียงแต็บ
    แต่มีสเปเชียลเอฟเฟก แสงวาป ยังกะแฟลชถ่ายรูป ตอนนั้นงง กดอีกที ไม่ติด งานเข้าแล้วกุ
    มีแสงที่ psu สงสัยกลับบ้านเก่า เอ็กโมรี่แน่นอน(สงสัยมันน้อยใจ เอา teen กดกุทุกวัน)

เลยลองเงาะดูปรากณว่า

งะอารายใหม้ๆ

นี่ใช่ไหมที่เรียกว่า คาปาระเบิด เห็นเขียนด้านข้าง 200v

อยากทราบว่า มันเครมหรือเปล่าคับ ในกรณีนี้ แล้วมันจะพา m/b การ์ดจอ แรมไปด้วยกันหรือเปล่า

นึกแล้วก็สมน้ำหน้าตัวเอง ใช้เท้ากดทุกวัน (มักง่าย) ต่อไปคงต้องใช้มือกด จะได้ไม่พลาดแปปนี้

ดวงเสียตังค์มาแล้ว ถึงว่าตอนทำงาน หนังตากระตุกไม่หยุด เงินยิ่งไม่มีอยู่ รู้งี้ตอนต้นเดือนไม่น่าไปอาบน้ำเลย

OverclockZone Member momoari's Avatar

เอาไปเคลมครับแล้วไม่ต้องบอกว่าเอา...กดปุ่มแล้วเปิดไม่ติด 55+

มันระเบิดตัวเองเพราะมันไม่มีทางสู้แหละครับ เอิ๊กซ์ๆ

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

ไว้อาลัย 1 นาทีครับ ซื้อใหม่เลยผมว่า

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

http://www.tkcom99.com/product_detai...3&s_cat_id=177

ตัวนี้ดีไหมคับ ถูกดี

1500

OverclockZone Member Title don's Avatar

สเปคเครื่องอะไรอะ

OverclockZone Member m shifu's Avatar

แงะฝาออกมา ประกันยังอยู่เหรอครับ

OverclockZone Member saktong's Avatar
    โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล ต.นครสวรรค์ตก อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000

Quote Originally Posted by m shifu View Post
    แงะฝาออกมา ประกันยังอยู่เหรอครับ
    ตามนี้

ประกันยังอยู่ เพราะใช้ไดร์เป่าผมของพันละเมียเป่าเอาสติกเกอร์ออก ตอนนี้ติดกลับเข้าไปเหมือนเดิม แล้ว เนี้ยบไร้ร่องรอย

ส่วน สเปค ก็

6000+
    ็Hdd 320 gb
    4770
    dvd 2 ตัว

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by TheVOshow View Post
    http://www.tkcom99.com/product_detai...3&s_cat_id=177

ตัวนี้ดีไหมคับ ถูกดี

1500
    ดีในระดับผู้ใช้งานทั่วไปนะครับ

OverclockZone Member jetdoBAO's Avatar

รับ enermax ผมไปซะ แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ 55555+

ได้แล้วคับ ของ Enermax ENERMAX EG465P-VE

ตัวนี้ กับ Raimax 630 ตัวไหนดีกว่ากัน

OverclockZone Member jetdoBAO's Avatar

Quote Originally Posted by TheVOshow View Post

ได้แล้วคับ ของ Enermax ENERMAX EG465P-VE

ตัวนี้ กับ Raimax 630 ตัวไหนดีกว่ากัน
    อย่าหาว่าผมอยากขายของเลยนะ enermax กินขาดครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=597052

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

สเปกเครื่องมีอะไรบ้างครับ่าน อยากรู้

Quote Originally Posted by HERO-NUT View Post
    สเปกเครื่องมีอะไรบ้างครับ่าน อยากรู้
    6000+
    ็Hdd 320 gb 1 ลูก
    4770
    dvd 2 ตัว

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

6000+
    ็Hdd 320 gb 1 ลูก
    4770
    dvd 2 ตัว
    ขอบคุณครับ
    5770 จะกินไฟ 12V ไปประมาณ 24A ครับ

ที่ผมเคยๆเลยนะครับ(สเปกนี้ฟันธงว่าไม่มีวูปวาบแต่อย่างใด)
    Delux 500W 34A
    E8400@3.6
    RAM ไฟ 2.1x4
    HDD x2
    9600GT OC.
    พัดลม led 6ตัว
    หลอด led อีก1แถว(5หลอด)
    Sound card x1

สบายๆครับ อิอิ
    Last edited by HERO-NUT; 11 Nov 2009 at 06:33:24.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

นี่หรือ ... พังคาteen

จ่ายไฟให้อุปกรณ์ต่างๆ ใหว ไม่แน่ว่า psu มันจะทำงานใด้ราบรื่นเสมอไป

อุณหภูมิห้อง - เคส ร้อน , กระแส input ไม่นิ่ง ( ไม่มี ups ) , หัวเสียบหลวม ฯลฯ ก็ทำให้พังใด้

ของผมอีนังแม๊ก 460w นี่เหละ อาการไกล้เข้าเมรุ เพราะเรื่องกระแสไฟฟ้า input ไม่เรียบ ups มาก็สายไปแล้ว

Bookmarks

Bookmarks