Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเสียงไม่ออก cq45 218tx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเสียงไม่ออก cq45 218tx

มีปัญหาเสียงไม่ออก cq45 218tx
    คือ รุ่นนี้ผมใช้ลงวินโด้xp แบบสำหรับ compaq cq40 - 45 แล้วไม่สามารถลงไดร์เวอร์เสียงได้
    ผมยังไม่ได้ทำการแฟตไบออส เพราะไม่ยากทำ แค่มันเสียงไม่ออก ไม่รู้จะต้องทำไม เกียวไหม ผมก็ไม่รู้
    ตอนแรกก็ให้ร้านเขาลงxp จากร้านที่ซื้อมา แต่มาใช้เลยลง vista และ 7 เล่น ก็ไม่มีปัญหา พอจะใช้xp มันก็มีปัญหา ไดร์เวอร์ทุกตัวเอามาจากร้านที่เขาขาย หรือหาในเวปก็เป็นตัวเดียวกัน
    ทำไมถึงใช้xp เพราะผมจะใช้เขียนโปรแกรม vista และ 7 ยังไม่ค่อยจะรองรับกับพวกนี้ เท่าไรนักเลยต้องการใช้xp เพื่อตัดปัญหา

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย

CQ ถ้าลง Xp เรื่องเสียง แฟต ไบออส ครับ ถ้าเป็น vista หรือ win7 ไม่ต้อง แฟต

Comment

ปัญหาของรุ่นนี้ จิงๆคือ ถ้าไม่แฟลตไบออส ตอนเปิดเครื่อง ต้องลงไดรเวอร์เสียงใหม่ทุกครั้งครับ - -

ถ้า รักจะใช้จิงๆ แฟลช ไปเถอะคับ ตัดปันหาไปได้เยอะ

Comment

Working...
      X