overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 85
    OverclockZone Member ratchapong's Avatar

Default เป่าแรมด้วยกระดูกงู

แค่ชื่อก็น่ากลัวแล้วนะครับไปดูกันเลย วันนี้ลองมาโมดิฟายพัดลมเป่าแรมด้วยกระดูกงู(ที่เก็บสาย) คงจะเคยเห็นกันนะครับ เอาเฉพาะส่วนฝาปิดมาทำตัดมาสัก 1 ฟุตก็เพียงพอตามรูปที่ 1 จากนั้นก็ขีดเส้นมาร์คความยาวให้เท่ากับขนาดของแรม นำพัดลมมาวางมาร์คตามรูปเลยครับ ในที่นี้ใช้พัดลมประมาณ 4 ซม. จะสามารถใส่ได้จำนวน 3 ตัวพอดีกับความยาวของแรมครับ แต่ถ้าใช้พ้ดลม 5-6 ซม. จะใส่ได้ 2 ตัว
    [IMG][/IMG]

หลังจากมาร์คเสร็จแล้วก็เจาะรูเลย พร้อมกับตะไบให้เรียบร้อย พร้อมกับตัดขอบด้านข้างออกทั้งสองข้างแต่อย่าพึ่งทิ้งมันยังมีประโยชน์ ได้ตามรูปนี้แล้ว
    [IMG][/IMG]

นำไฟ Sex มาลนบริเวณที่เราจะพับงอทั้งสองด้านเพื่อเป็นขาที่เกาะยึดเวลาติดตั้งใน Mainboard
    [IMG][/IMG]

ในที่นี้เราจะยึดกับช่องแรมด้วยการเกาะกับตัวล็อคสีขาวๆ ของช่องแรมนะครับ พอพับเสร็จแล้วก็ลองเอาไปวัดเปรียบเทียบกับบอร์ดเราดูว่าต้องการความสูงต่ำขนาดไหน พอได้แล้วก็ทำการเจาะรูสี่เหลี่ยมให้ใหญ่กว่าตัวล็อคขาวๆเล็กน้อยเพราะเราจะใช้ครอบเข้าไปเพื่อเป็นที่ยึดแค่นี้ก็อยู่แล้ว นำขอบที่เราตัดออกมาแปะด้วยกาวช้างเพื่อความแข็งแรงดูสวยงามขึ้นอีก รูปอาจไปเร็วหน่อยนะครับ แต่ก็พอเข้าใจ
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

ลองนำมาใส่ Mainboard ดูก่อน เดี๋ยวหาพัดลมมาใส่ทีหลัง อิอิอิ
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวมาอัพรูปเพิ่มเติมครับ ถ้าซ้ำท่านใดก็ขออภัยนะครับ

Modify Zone......

Update ครับ

ไปซื้อพัดลมมาจากร้านอมรตัวละ 18 บาท 3 ตัว = 54 บาท จัดการยึดเน็ตจั้มสายเรียบร้อยครับ
    [IMG][/IMG]

พร้อมใช้งานแล้วววว
    [IMG][/IMG]

ส่วนตัวนี้เป็นสีแดง พัดลมบ้านๆ 6 ซม. ขึ้นตอนการทำก็เหมือนกันครับ
    [IMG][/IMG]

ส่วนอีกตัวเป็นสีน้ำเงิน พัดลม 5 ซม. รูปไม่ค่อยชัดเท่าไรมันสะท้อนแสงเคสบ้านๆ
    [IMG][/IMG]

ทั้งหมดก็เป็นการนำสิ่งของเหลือใช้นำมาทำให้เกิดประโยชน์ แนวคิดก็เอาจากในห้องนี้ล่ะครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาติชมมากนะครับ
    Last edited by ratchapong; 12 Nov 2009 at 10:47:24.

Super Moderator tor_Za's Avatar

สุดยอด

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

งานท่านเนียนมาก
    ขัดแล้วพ่นสีเลยท่าน ผมอยากเห็น

OverclockZone Member toymintt's Avatar

ในที่สุดก็มีคนทำำ T_T

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

ชื่นชมครับ สุดยอด

งานดีจริงๆ

OverclockZone Member meo95's Avatar

ฝีมือดีมาก งานเนี๊ยบครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ว้าวววๆๆ สวยมากๆเลย

OverclockZone Member ora_oat's Avatar

OH O NO
    เท่ดี

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

งานเนียนจริง

OverclockZone Member jirapanpoo's Avatar
    [P]huke[T]'[I]slan[D]

ว้าวๆ งานเนียบ รอชมขั้นตอนต่อไป

OverclockZone Member SATAN 666's Avatar
    Pathum Thani,Bangkuwat

แหล่มเลย

OverclockZone Member diamondback's Avatar

สวยบวกฝีมือเยี่ยมครับขอชื่นชมเลย

OverclockZone Member FunFunBoy's Avatar

ได้ความรู้ใหม่...
    มีคนเรียกรางตัวนี้ว่ากระดูกงูด้วย
    (เท่าที่รู้มาบางคนเรียกรางวายดัก บางคนเรียกรางโปร่ง)

ปล. งานเนียนมากครับ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

เนียนมากครับ

OverclockZone Member zazaman123's Avatar
    สันทราย-เชียงใหม่จ้า

น่าสนใจ..

OverclockZone Member Trojan's Avatar

สุดยอด พ่นสีแล้วติดพัดลม led เลยท่าน

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

พ่นสี ติดพัดลม ขายครับ

งานเนี๊ยบ คนน่าจะสนใจเยอะ

OverclockZone Member ball_metal's Avatar
    อ่อนนุช ซีคอน BTS

พูดไรไม่ออกเลย
    เจ๋ง
    ขออนุยาดเอาของผมมาให้ดุบ้างนะ
    ใช้อะคิวลิว ใสทำ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by ball_metal View Post
    พูดไรไม่ออกเลย
    เจ๋ง
    ขออนุยาดเอาของผมมาให้ดุบ้างนะ
    ใช้อะคิวลิว ใสทำ
    นี่ก็สวย ทำไมของผม กากจัง

hulk777
    Guest

แหล่มเลย อิอิ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks