Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ขนาด เท่าไรดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ขนาด เท่าไรดีครับ?

ผมใช้อุปกรณ์ดังนี้ครับ

1.P5KC
    2.Q6600
    3.EAH4770FML
    4.HD ATA 3 ลูก
    5.พัดลม 6 นิ้ว 3 ตัว
    ุ6.DVD RW
    7.DDR3 2G * 2

แต่ตอนนี้ผมใช้ Enermax 350 watts อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่บางครั้ง boot windows มันจะค้างที่หน้าจอแสดง logo windows xp ครับ ไม่รู้จะเกี่ยวกับไฟไม่พอหรือเปล่า ถ้าอยากเปลี่ยน PSU ควรจะเป็นกี่ WATTs ดีครับ

550 เหลือๆ ครับ

Comment

Originally posted by bigbear1398 View Post
      ผมใช้อุปกรณ์ดังนี้ครับ

1.P5KC
      2.Q6600
      3.EAH4770FML
      4.HD ATA 3 ลูก
      5.พัดลม 6 นิ้ว 3 ตัว
      ุ6.DVD RW
      7.DDR3 2G * 2

แต่ตอนนี้ผมใช้ Enermax 350 watts อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่บางครั้ง boot windows มันจะค้างที่หน้าจอแสดง logo windows xp ครับ ไม่รู้จะเกี่ยวกับไฟไม่พอหรือเปล่า ถ้าอยากเปลี่ยน PSU ควรจะเป็นกี่ WATTs ดีครับ
      จิงๆแล้ว 450 วัตต์แท้ๆก็น่าจะเอาอยู่ครับ แต่เพื่อความแน่นอน สัก 650 วัตต์เต็มๆเผื่อเพิ่มเติมอย่างอื่นครับ

Comment

ขอบคุณคับ ^_^

Comment

550+

Comment

550W ครับ ถ้าเผื่ออนาคตเล่นตระกูล 48xx, 58xx, i5 ก็ 650W ครับ

Comment

สอย SeaSonic 500W มาแล้วครับ เห็นของเค้างานดี จิงๆ อยากได้ 700W แต่มัน 5000 กว่าเกินงบอะครับ น่าจะพอไหว เปลี่ยนแล้วจะรายงานผลครับ

Comment

Originally posted by bigbear1398 View Post
                สอย SeaSonic 500W มาแล้วครับ เห็นของเค้างานดี จิงๆ อยากได้ 700W แต่มัน 5000 กว่าเกินงบอะครับ น่าจะพอไหว เปลี่ยนแล้วจะรายงานผลครับ
                ไหวครับ แต่ถ้า 48XX, 58XX Fullload ไม่ไหวแน่นอนครับ คิดเหมือนกันครับว่าจะสอย SeaSonic 700W มาเล่นเหมือนกัน แต่PSUใช้งานได้ปีเดียวเองเลยไม่อยากเปลี่ยนตอนนี้ ไว้อีกปี 2ปีก็ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกาน

ขอถามหน่อยครับ EAH4770FML เล่นมีปัญหาไหม ของผมมีปัญหาค้างบ่อยมากว่าพรุ่งนี้จะไปเคลมละ
                Last edited by beeshadow; 13 Nov 2009, 13:11:55.

Comment

Originally posted by beeshadow View Post
                  ไหวครับ แต่ถ้า 48XX, 58XX Fullload ไม่ไหวแน่นอนครับ คิดเหมือนกันครับว่าจะสอย SeaSonic 700W มาเล่นเหมือนกัน แต่PSUใช้งานได้ปีเดียวเองเลยไม่อยากเปลี่ยนตอนนี้ ไว้อีกปี 2ปีก็ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกาน

ขอถามหน่อยครับ EAH4770FML เล่นมีปัญหาไหม ของผมมีปัญหาค้างบ่อยมากว่าพรุ่งนี้จะไปเคลมละ
                  ไม่มีนะครับ Smooth ดี แต่ของเก่าผมใช้ EAH3xxx เวลาเปิดไฟล์ใหญ่ๆ ~10M จะมาแก้ไขใน photoshop CS แล้วลองลาก windows ไปซ้าย ขวา มันจะไม่ค่อย smooth แต่พอมาใช้ 4770 ก็เหมือนกันเลย นึกว่าจะหายคับ 5555

Comment

ไม่มีนะครับ Smooth ดี แต่ของเก่าผมใช้ EAH3xxx เวลาเปิดไฟล์ใหญ่ๆ ~10M จะมาแก้ไขใน photoshop CS แล้วลองลาก windows ไปซ้าย ขวา มันจะไม่ค่อย smooth แต่พอมาใช้ 4770 ก็เหมือนกันเลย นึกว่าจะหายคับ 5555
                    ลืมบอกผมใช้ XP SP2 นะครับ

Comment

ผมชอบเผื่อน่ะ 650W

Comment

โคโลผมใช้ q6600 +hdd7 ลูก 450w ปริ่มๆครับ(psu อายุประมาณ 3ปีด้วยแหล่ะ)

แต่เปลี่ยนเป็น 600w ละ สบายๆ เหอๆ

Comment

650 W เลยเผื่อ อนาคต

Comment

ซื้อมาแล้วอะ 500W 5555 ชอบเนื้องงานของ SeaSonic เค้าดี มันมี 500 แล้ว 700 เลย

Comment

200w

อิอิ

Comment

Working...
                              X