Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีจะ Windows7 ครับ อยากจะถามเกี่ยวกับ Software หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีจะ Windows7 ครับ อยากจะถามเกี่ยวกับ Software หน่อยครับ

คือว่า ผมจะลง Windows7 ครับ ผมอยากจะทราบว่า

พวกโปรแกรม Nero,MS Office,PW DVD,Winam,PhotoshopCS4 ที่ใช้อยู่บน xp

สามารถเอาโปรแกรมเหล่านี้ มาใช้กับ Windows7 ได้รึป่าวครับ

ยังไง ช่วยแนะนำด้วยครับ ^^

MS Office ลงได้+ใช้ได้ สว่นโปรแกรมอื่นม่ะเคยลองครับ
    ปล.win7 32 บิทนะ

Comment

ลงได้ทั้งหมดครับ

Comment

ครับ ใช่ 32b

อุ่นใจขึ้นเยอะ ^^

ขอบคุณครับ ผมจะต้องเผชิญปัญหาอีกมากน้อยแค่ไหนน้อ ....!!

Comment

Originally posted by fkung View Post
          คือว่า ผมจะลง Windows7 ครับ ผมอยากจะทราบว่า

พวกโปรแกรม Nero,MS Office,PW DVD,Winam,PhotoshopCS4 ที่ใช้อยู่บน xp

สามารถเอาโปรแกรมเหล่านี้ มาใช้กับ Windows7 ได้รึป่าวครับ

ยังไง ช่วยแนะนำด้วยครับ ^^
          ลงได้ทุกตัวครับ ยิ่งเป็นตัวใหม่ๆ สุดยอด
          เช่น PW DVD v9 Ultra

Comment

อย่างนี้ ต้องลอง ฮ่า ๆ ๆ ๆ

Comment

MS Office 2010 มีทั้งแบบ 32 และ 64 บิตแล้ว
              Adobe CS4 Photoshop มีให้เลือกลงแบบ 32 และ 64 บิตเช่นกัน

ที่เหลือไม่แน่ใจ ว่ามีแบบ 64 บิตมั้ย
              แต่ถ้าเป็นแบบ 32บิต ลงได้ ใช้ได้แน่ ๆ ทุกโปรแกรมที่ท่านกล่าวมา

ก็อยู่ที่ท่านว่าจะลง 7 แบบ 32 หรือ 64 อ่ะนะ

Comment

ขอบคุณมากครับ พอดีมีแค่ 32bit T-T

Comment

อยากทราบอีกนิดครับ คือว่า driver เมนบอร์ดนี่ ต้องเปลี่ยนใหม่ด้วยรึป่าวครับ

ถ้าลง Windows7 แล้ว

Comment

ครับ ต้องลงใหม่หมดเลย

Comment

Driver บางตัว รองรับ Vista แต่ผมว่า น่าจะใช้ได้ ^^

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by fkung View Post
                        Driver บางตัว รองรับ Vista แต่ผมว่า น่าจะใช้ได้ ^^
                        ถูกต้องเลย บางตัวของ Win7 มาแล้วนะ

Comment

ตามรูปได้หมดครับ

Comment

จากที่ได้ลงไปเกือบพันเครื่องตั้งแต่7ออกมา 32 บิทนะครับ
                            ทั้งNotebookและPCโปรแกรมต่างๆ ลงได้ปกติครับแต่แนะนำให้ใช้เวอร์ชั่นล่าสุด
                            ส่วนไดร์เวอร์ PCถ้าเป็นเมนบอร์ดยี่ห้อต่างๆที่มีไดร์เวอร์วิสต้าใช้ได้หมดครับ
                            ส่วนNotebookหลังจากลงเสร็จไดร์เวอร์ที่มากับ7ก็เกือบครบแล้วครับ
                            เหลือบางรายการเช่นVGAใช้ของวิสต้าได้สบาย

Comment

Working...
                            X