overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member Dayyyyyy's Avatar

Default == ถามผู้รู้เรื่องปัญหาเนท TOT ที่ผมเจอ ==

ผมใช้เนท TOT มา 3 เดือนไม่มีปัญหาแต่พอมาเดือนนี้ เนทติดๆๆดับๆๆ ไฟ internet แดง สลับเขียว เกือบจะทุกๆๆ 10 นาที ทำให้ใช้งานไม่ค่อยได้ ให้ ช่าง TOT เข้ามาดู เค้าก็เช็คสัญญาณ ตามจุดต่อต่างๆๆ ก็บอกผม ว่าปกติ เลยลองเอา โมเดมเราเตอร์ ตัวใหม่มาให้ลอง คนละ ยี่ห้อ ลองแล้ว ใช้งานได้ไม่หลุด แต่ เนทหน่วงมากๆๆ วิ่งความเร็วได้ 70% เองมั้งครับ แต่ก็ถือว่าเล่นได้

ช่างเลยสรุปว่า โมเดมเราเตอร์ ของผมเสียให้เอาไปเครม ผมเอาไปเครมมาแล้ว ได้ตัวรุ่นเดิม เอาไปต่อ เกิดปัญหาอีกแล้ว เหมือนเดิม เสียเวลามากๆๆครับ

ใครเคยเจอ ปัญหาแบบผม บ้าง หรือมีทางไหนที่แก้ไขได้บ้าง ผมอาจจะลองไปซื้อ โมเดมเราเตอร์ ตัวใหม่เองเลยแต่ก็เสียดายเงินครับ ผม คิดว่า ช่างน่าจะมีความรู้มากกว่านี้เผื่อเพื่อนๆๆใครมีความรู้เรื่องนี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

I3K
    Guest

ยืมเพื่อนมาลองดูก่อน ถ้าใช้ได้ไม่มีปัญหาก็ไปซื้อของใหม่ดีกว่า

OverclockZone Member Dayyyyyy's Avatar

Quote Originally Posted by I3K View Post
    ยืมเพื่อนมาลองดูก่อน ถ้าใช้ได้ไม่มีปัญหาก็ไปซื้อของใหม่ดีกว่า
    อ่าครับ ขอบคุณครับที่เข้ามาตอบ แต่ งงอยู่ว่าทำไม อยู่ดีๆๆเป็น แบบนี้ได้

ปล ลืมบอกไปของที่ได้จาก TOT มาเป็น ของ บิลเลี่ยน สี ขาว ครับ

เมื่อกี้ช่างโทรมาบอกให้ผม ลองเปลี่ยน @ ใน username เค้าบอกว่าลองเปลี่ยนชุมสาย ผม ก็ งง งง เพื่อนๆๆใครเคยเจอ เคยแก้ ยังไง ช่วยแนะนำหน่อยครับ วันนี้ผมกลับไปจะลอง เปลี่ยน ตามเค้าบอกดู ถ้าได้ผล อย่างไร จะมาแจ้ง ผม ว่า คนที่ใช้ของ TOT แล้วเจอแบบผมก็ไม่น้อยนะครับ จะได้บอก กันต่อๆๆได้ ครับ

OverclockZone Member T_REX's Avatar
    สวนทุเรียนเมืองนนท์

อ่าา มีคนเป็นเหมือนกันเหรอเนี่ย
    ของผมช่วงสัปดาห์นี้ก็เพิ่งเป็นอาการคล้ายๆกันเลยครับ เน็ทหลุดบ่อย SNR แกว่ง บางทีไฟ ADSL ติด แต่ไฟ internet ไม่ติด ไม่ได้ไอพีมา นึกว่าโมเด็มเจ๊ง ใช้ levelOne อยู่ เปลี่ยนกลับไป Belkin ก็ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้างเหมือนกัน งง เมื่อวานตั้งแต่สองทุ่มถึงเที่ยงคืนหลุดไป 7 ครั้ง วันนี้ว่าจะโทรไปถาม ToT แต่ตั้งแต่เช้ายังไม่หลุดเลยแฮะ งง
    อ่ออ แล้วบางครั้งได้ไอพีแปลกๆ คือ 180.x.x.x หรือ 113.x.x.x โดยที่เมื่อก่อนได้แต่ไอพี 125.2x.x.x ถ้าได้ไอพี 180 หรือ 113 ละก็ช้ามากมาย ปิงขึ้นร้อยกว่า

ตัวอย่างที่เทสสปีดเก็บไว้เมื่อคืนครับ
    ถ้าได้ไอพีขึ้นต้น 180 จะไม่ขึ้นชื่อ ISP แฮะ แต่ถ้าได้ 125 จะขึ้นชื่อเป็น TOT ไม่รู้ ToT กำลังทำอะไรอยู่

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

เป็นเหมือนกันฮ่ะ ที่หอใช้ tot ตอนแรกหลุกทุก 10 นาที เซ็ง เรียกช่างมาดูก้แล้วยังไม่หาย

แต่ตอนนี้เริ่มจะกลับมาเป็นปกติแล้ว แต่ก็ยังเจอปัญหาเดิทอยู่เล็กๆน้อย เศร้า

ว่าจะขอให้เปลี่ยนผู้ให้บริการอยู่

เอ อาการเหมือนกันเลยนะครับ แบบนี้เลย

ช่างลองเปลี่ยนที่เสียบใหม่ให้ผม บอกว่า เปลี่ยนที่ชุดมสาย วันนี้นะครับ ตอนบ่าย ลอง บ่ายโมง ถึง 17.00 หลุด 2 รอบ ผมไม่แน่ใจว่าดีขึ้นจนพอใจได้หรือยัง เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปทดสอบ ดูใหม่แล้วจะ มาแจ้งนะครับ ถ้ารอบนี้ไม่ดีขึ้นผมคงลงทุนเปลี่ยนเราเตอร์ ดูนะครับ เพราะ billion ที่เค้าให้มา ลองไปดูหลาย board แล้ว เห็นว่าไม่ค่อยดี บางทีเอาไปเครม บางคนได้อันเสียของคนอื่นกลับมา - -" ถ้าเค้ายืนยันว่าระบบเค้าไม่มีปัญหา แล้วผม ลอง เปลี่ยน เราเตอร์แล้ว ไม่หาย สงสันอาจต้องระงับบริการไว้ก่อนครับ ไม่งั้นเสียเงินฟรีๆๆเลย

ช่วงนี้ผมลองหาข้อมูลหลายอย่าง ถ้ายังไง ลองเอามา share ความรู้กันนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

อีกนิดนะครับ

เวลาเนทจะเดี้ยง DLS จะ เขียวกระพริบ ส่วน internet จากเขียวค้างจะแดง ค้าง ซักพัก dsl ก็จะเขียวค้าง internet ก็จะเขียวตามเป็นแบบนี้ทุก ประมาณ 10-15 นาที ครับ อาการเด่นๆๆ เลย

มาอัพเดทให้เพื่อนๆๆฟังนะครับ เมื่อวานผมด้วยความเซ็ง เรื่อง เราเตอร์เลยไปซื้อใหม่มาเลย zyxel p-660hw 1900 บาท พอดี ซื้อที่เซลทรัลนะครับ ราคาอาจไม่ถูกเหมือนที่ขายคอมดังๆๆ เอาไปต่อ สรุป หลุดทุก 5 นาทีเหมือนเดิม เอา Dlink ของเพื่อนมาลองแล้วเป็นเหมือนเดิม โทรตามช่างอีกวันนี้เหมือนเคย เค้าบอกจะเข้ามาดูให้ เห่อๆๆๆ เป็นมาอาทิตย์กว่าแล้วครับ

ผมลองเอาข้อความจาก board ต่างๆๆมา เผื่อใครเจอแบบผมนะครับ และแก้และหายแต่ผมลองแล้วไม่หายครับ

1.เปลี่ยนเราเตอร์ทดสอบดู
    2.ของTOT ที่ยี่ห้อ billion port usb ชอบเสีย เวลาใช้ ลอง เปลี่ยนช่องเสียบ usb หรือ ใช้ สายแลนตรงสลับดู
    3.บางคนเดินสายภายในใหม่ หาย ทำได้ ถ้าเป็นบ้านนะครับ เป็นหอพักอาจจะยากหน่อย
    4.การ config ใน เราเตอร์ ในหน้า advance - -adsl - - ที่จะมี ADSL2+ นะครับลองเปลี่ยนๆๆดู เพราะบางอันจะทำให้ต่อเนทไม่ติด
    5.บางคนเป็นที่เครื่องที่ใช้ เค้า scan virus และ format ดูแล้วหาย เคยอ่านเจอมาเหมือนกัน

ที่เจอจากเวปบอร์ด ก็จะประมาณนี้ ส่วนผม ตอนนี้เน้นไปที่เรื่องการยกเลิก มากกว่า หรือการย้ายชุมสายนะครับ อาจลองย้ายไปให้น้องเล่น เพราะ การย้ายชุมสาย ย้ายเบอร์และเนท ไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ ตอนนี้ ให้ไปแจ้งที่ องค์การได้เลย ยื่นเรื่องไว้

ส่วนการยกเลิก ในกรณีไม่ครบสัญญา 1 ปี ยกเลิก เฉพาะเนท เสีย 1070 บาท ยกเลิกทั้งหมด ทั้งเบอร์และเนท เสีย 1070+3584.50 บาท แพงชิบ แถมบริการไม่ดีด้วย กว่าจะเก็บข้อมูลต่างๆๆมาให้เพื่อนๆๆดู ส่วนใครใช้ครบ 1 ปี เดินไปยกเลิกได้เลย เอา บัตรประชาชนและ ทะเบียนบ้านไปเลยครับแป๊บเดียว จบ

ข้อมูลอาจเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ ส่วนตัวผม เดี๋ยวไป ฟ้องเวป สคบ ต่อ เค้ามีแบบฟอร์มให้ส่งร้องเรียนได้ บอร์ดหน้าแรก TOT ทั้งนั้นครับ หุหุ

ใครมีอะไรแนะนำก็ลองมาโพสบอกกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ผมเอา link ที่รับเรื่อง ร้องเรียนมาเผื่อนะครับ ส่วนตัวผม ร้องเรียนไปแล้ว ดีกว่าไม่ทำอะไรนะครับ

http://www.ocpb.go.th/

http://www.tci.or.th/

OverclockZone Member LegGaE's Avatar

เป็นเหมือนกัน ช่างมาแก้แล้ว ก็เป็นเหมือนเดิม
    สัญญาณไม่มาทุกวันเลย เซง

วันพรุ่งนี้ช่างจะมาอีกแล้ว จะมาเอาเราเตอร์ zyxel ตัวใหม่ ของผมไปต่อตรงสายก่อนเชื่อมเข้าตึก ถ้าเล่นได้ดีแสดงว่า เป็นปัญหาที่การเดินสายในอาคาร

ลองทุกรูปแบบ เฮ้อ แต่ต้องยอมรับว่าช่างก็สนใจตามงานดีนะครับ แต่ ฝีมือนี่ผม ว่ายังต้องปรับปรุงครับ

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ธรรมดาของเน็ทต้อดครับ(TOTอ่านว่าต้อดเด้อภาษาอีสานแปลว่าชอบไถเงินคนอื่นไปเรื่อย)

OverclockZone Member boy2san's Avatar

อ่า ลองแบบผมก็ได้นะ

ผมโทรไปบอกพนักงานทุกวันเลยอะ เป็นสัปดาห์ๆเลยละ แต่ผมก็ไม่ได้โวยวายอะไรนะ

(ยกเว้นช่างโทรมา ผมก็ไม่เคยได้คุยกับช่างเขาเลย -*- มีแต่แม่ผม พ่อผม น้องผม คุย ก็อาจจะโวยเล็กน้อย)

สุดท้ายช่างเขาก็โทรมา ครั้งสุดท้ายเห็นบอกว่าจะลองเปลี่ยน คู่สายใหนะครับ (ได้ยินแล้วรู้สึกว่ามันต้องดีขึ้นแน่ๆ)

แต่สุดท้ายก็เหมือนเดิมอะ แต่น่าจะดีขึ้นกว่าเดิมหน่อย

สรุปผมเลยสงสัยอาจจะเป็นที่บ้านเราก็ได้ที่ไม่ดี

ผมจึงเริ่มทำการหาสาเหตุที่ว่าโดยเริ่มจาก
    1.เช็คสายโทรศัพท์ (แค่มองๆดู) ก็ ok ดี สายเส้นใหญ่ ลากจากหน้าบ้านเข้ามาบ้านโดยไม่ตัดต่อสาย
    2.เปลี่ยนเต้ารับ เนื่องจากอันเดิม เก่ามากๆ แต่เน็ตก็ยังไม่ดีขึ้นสักเท่าไหร่ (ก็ยังมีอาการเดิมๆ หลุดๆ ไฟไม่ติด)
    3.คราวนี้ละของจริงต้นเหตุที่ทำให้เน็ตบ้านผมห่วยแตก (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
    เรื่องของสายไฟ กับสายโทรศัพท์ นั้นเอง เพราะที่บ้านเดินสายใกล้กันมาก เดินคู่ๆกันมาเลยละ
    จึงทำให้เน็ตหลุด ทันที เมื่อ ปิด หรือ เปิดไฟ-*-

3.1 หรือไม่ก็ บ้านผมมีตัวตัดไฟจากไฟดูด safe-t-cut อะไรประมาณนั้น(แต่ไม่ใช่ยี้ห้อที่กล่าวมา)
    +สะพานไฟ 3 ตัวโดยมี 1 ในนั้นเริ่มเสีย ที่มักทำให้ไฟตัด (ขี้เกียจเปลี่ยน) แต่อันนี้ไม่แน่ใจ ยังไม่ได้เช็ค

จากที่กล่าวมาช่างเป็นอาการเน็ตเน่าที่แปลกมาก 555

วิธีแก้ของผม
    1.เมื่อเน็ตเล่นได้ดีๆ ผมห้ามเปิดหรือปิดไฟโดยเด่ดขาด -*-

2.เมื่อเน็ตหลุดไม่ว่าสาเหตุใดก็ตาม ผมจะถอดสายโทรศัพท์ออกจากเร้าเตอร์และ ปิดเร้าเตอร์
    แล้วก็ไปที่โทรศัพท์ที่ใช้เน็ต ผมจะโทรออก 1 ครั้ง แต่โทรเข้าเบอร์บ้านตัวเอง (สายจะไม่ว่าง)
    ดังสักพัก แล้วก็วางสาย และขยับสายโทรศัพท์กับเต้ารับทุกตัว มีอยู่ 2 จุด (ดึงออกแล้วเสียบใหม่)

ถ้าหากผมไม่ลองโทรออกละก็ มันก็จะเน่าอย่างนั้นเป็น ชม. หรือน้อยกว่า

3.ถ้าหากทำแล้วยังไม่ได้ ผมก็ทำซ้ำๆ ไปเรื่อย ไม่เกิน 3-4 ครั้งก็ ok ละ

น่าจะพอเป็นแนวทางได้นะ สำหรับผมวิธีนี้ มันทำให้ผมเล่นเน็ตได้นะ

แล้วจะรู้ได้ไงว่า สายไฟกับสายโทรศัพท์มันกวนกัน ก็ยกหูโทรศัพท์ขึ้นมาแล้วก็ฟังเสียง (ดัง ตื้ด ตื้ด)
    ระหว่างที่ฟังก็ ลองเปิดไฟดู ถ้่มันกวนกัน มันจะมีเสียงอื่นๆแทรกมา เช่น เสียงเหมือนกับเสียงเสียบหูฟังเข้ากับคอม

สุดท้าย ช่างก็โทรมาอีก ช่างบอกว่าเคเบิลมันกวน หลังจากที่ผมบอกเรื่องว่า ปิดไฟ-เปิดไฟเน็ตมันตัด - -a
    ************************อดทนรอเน็ตค่ายอื่นมา ผมก็จะเปลี่ยน************************
    Last edited by boy2san; 13 Nov 2009 at 23:01:42.

OverclockZone Member คิม's Avatar

เปลื่ยนเจ้าเถอะ TOT มันเกินจะเยี่ยวยาแล้ว

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมหลุดพ้นแล้วครับ หนีไปใช้ทรู มีความสุขดีไม่มีหลุด ได้ความเร็ว 3.5/1M โหลดบิทวิ่ง360-380 599เท่าไอ้บ้าTOTหลุดทั้งวัน

OverclockZone Member superager's Avatar

TOT4Mโปรเก่าของผมตอนนี้มันดีตรงออกนอกบางครั้งวิ่งเกือบเต็ม400k ลงเกมอับเดทเกมทางสตีมไม่นานเกินรอ ทนใช้ไปก่อนรอทรูมาถึงบ้าน

OverclockZone Member TMex54's Avatar

Quote Originally Posted by Dayyyyyy View Post
    ผมใช้เนท TOT มา 3 เดือนไม่มีปัญหาแต่พอมาเดือนนี้ เนทติดๆๆดับๆๆ ไฟ internet แดง สลับเขียว เกือบจะทุกๆๆ 10 นาที ทำให้ใช้งานไม่ค่อยได้ ให้ ช่าง TOT เข้ามาดู เค้าก็เช็คสัญญาณ ตามจุดต่อต่างๆๆ ก็บอกผม ว่าปกติ เลยลองเอา โมเดมเราเตอร์ ตัวใหม่มาให้ลอง คนละ ยี่ห้อ ลองแล้ว ใช้งานได้ไม่หลุด แต่ เนทหน่วงมากๆๆ วิ่งความเร็วได้ 70% เองมั้งครับ แต่ก็ถือว่าเล่นได้

ช่างเลยสรุปว่า โมเดมเราเตอร์ ของผมเสียให้เอาไปเครม ผมเอาไปเครมมาแล้ว ได้ตัวรุ่นเดิม เอาไปต่อ เกิดปัญหาอีกแล้ว เหมือนเดิม เสียเวลามากๆๆครับ

ใครเคยเจอ ปัญหาแบบผม บ้าง หรือมีทางไหนที่แก้ไขได้บ้าง ผมอาจจะลองไปซื้อ โมเดมเราเตอร์ ตัวใหม่เองเลยแต่ก็เสียดายเงินครับ ผม คิดว่า ช่างน่าจะมีความรู้มากกว่านี้เผื่อเพื่อนๆๆใครมีความรู้เรื่องนี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    โห!!! มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลานครับ ว่า อย่าไปใช้ TOT มันกาก เน็ทเน่า+ช่างไม่ฉลาดอีก

OverclockZone Member TMex54's Avatar

Quote Originally Posted by boy2san View Post
    อ่า ลองแบบผมก็ได้นะ

ผมโทรไปบอกพนักงานทุกวันเลยอะ เป็นสัปดาห์ๆเลยละ แต่ผมก็ไม่ได้โวยวายอะไรนะ

(ยกเว้นช่างโทรมา ผมก็ไม่เคยได้คุยกับช่างเขาเลย -*- มีแต่แม่ผม พ่อผม น้องผม คุย ก็อาจจะโวยเล็กน้อย)

สุดท้ายช่างเขาก็โทรมา ครั้งสุดท้ายเห็นบอกว่าจะลองเปลี่ยน คู่สายใหนะครับ (ได้ยินแล้วรู้สึกว่ามันต้องดีขึ้นแน่ๆ)

แต่สุดท้ายก็เหมือนเดิมอะ แต่น่าจะดีขึ้นกว่าเดิมหน่อย

สรุปผมเลยสงสัยอาจจะเป็นที่บ้านเราก็ได้ที่ไม่ดี

ผมจึงเริ่มทำการหาสาเหตุที่ว่าโดยเริ่มจาก
    1.เช็คสายโทรศัพท์ (แค่มองๆดู) ก็ ok ดี สายเส้นใหญ่ ลากจากหน้าบ้านเข้ามาบ้านโดยไม่ตัดต่อสาย
    2.เปลี่ยนเต้ารับ เนื่องจากอันเดิม เก่ามากๆ แต่เน็ตก็ยังไม่ดีขึ้นสักเท่าไหร่ (ก็ยังมีอาการเดิมๆ หลุดๆ ไฟไม่ติด)
    3.คราวนี้ละของจริงต้นเหตุที่ทำให้เน็ตบ้านผมห่วยแตก (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
    เรื่องของสายไฟ กับสายโทรศัพท์ นั้นเอง เพราะที่บ้านเดินสายใกล้กันมาก เดินคู่ๆกันมาเลยละ
    จึงทำให้เน็ตหลุด ทันที เมื่อ ปิด หรือ เปิดไฟ-*-

3.1 หรือไม่ก็ บ้านผมมีตัวตัดไฟจากไฟดูด safe-t-cut อะไรประมาณนั้น(แต่ไม่ใช่ยี้ห้อที่กล่าวมา)
    +สะพานไฟ 3 ตัวโดยมี 1 ในนั้นเริ่มเสีย ที่มักทำให้ไฟตัด (ขี้เกียจเปลี่ยน) แต่อันนี้ไม่แน่ใจ ยังไม่ได้เช็ค

จากที่กล่าวมาช่างเป็นอาการเน็ตเน่าที่แปลกมาก 555

วิธีแก้ของผม
    1.เมื่อเน็ตเล่นได้ดีๆ ผมห้ามเปิดหรือปิดไฟโดยเด่ดขาด -*-

2.เมื่อเน็ตหลุดไม่ว่าสาเหตุใดก็ตาม ผมจะถอดสายโทรศัพท์ออกจากเร้าเตอร์และ ปิดเร้าเตอร์
    แล้วก็ไปที่โทรศัพท์ที่ใช้เน็ต ผมจะโทรออก 1 ครั้ง แต่โทรเข้าเบอร์บ้านตัวเอง (สายจะไม่ว่าง)
    ดังสักพัก แล้วก็วางสาย และขยับสายโทรศัพท์กับเต้ารับทุกตัว มีอยู่ 2 จุด (ดึงออกแล้วเสียบใหม่)

ถ้าหากผมไม่ลองโทรออกละก็ มันก็จะเน่าอย่างนั้นเป็น ชม. หรือน้อยกว่า

3.ถ้าหากทำแล้วยังไม่ได้ ผมก็ทำซ้ำๆ ไปเรื่อย ไม่เกิน 3-4 ครั้งก็ ok ละ

น่าจะพอเป็นแนวทางได้นะ สำหรับผมวิธีนี้ มันทำให้ผมเล่นเน็ตได้นะ

แล้วจะรู้ได้ไงว่า สายไฟกับสายโทรศัพท์มันกวนกัน ก็ยกหูโทรศัพท์ขึ้นมาแล้วก็ฟังเสียง (ดัง ตื้ด ตื้ด)
    ระหว่างที่ฟังก็ ลองเปิดไฟดู ถ้่มันกวนกัน มันจะมีเสียงอื่นๆแทรกมา เช่น เสียงเหมือนกับเสียงเสียบหูฟังเข้ากับคอม

สุดท้าย ช่างก็โทรมาอีก ช่างบอกว่าเคเบิลมันกวน หลังจากที่ผมบอกเรื่องว่า ปิดไฟ-เปิดไฟเน็ตมันตัด - -a
    ************************************************อดทนรอเน็ตค่ายอื่นมา ผมก็จะเปลี่ยน************************************************
    อันนี้ตามทฤษฎีแล้ว สายไฟจะมีสนามแม่เหล็กอยู่รอบๆครับ ในมิศทางตั้งฉากกับกระแสที่ไหลไป ผมก็ไม่รู้นะครับ ว่าเกี่ยวกับที่เน็ตหลุดมั๊ยนะครับ

โอววววว มีคนมากระทู้ผม บ้างแล้ว ผมมาสรุปการซ่อม เสาร์ อาทิตย์ ที่ผ่านมา

แต่รอบนี้ช่างคนใหม่มานะครับ พอดีช่างคนที่มาประจำติดอบรม

วันเสาร์ ช่างโทรมาแจ้ง ว่า เนท TOT ล่ม เลยไม่เข้ามาแก้ไขและทดสอบให้

วันอาทิตย์ ช่างมาขอตรวจสายภายในตึก ผมไม่ยอมให้ ตรวจ เพราะ มันจะวุ่นวายสายชาวบ้านไปหมด บอกว่าให้เอา เราเตอร์ไปเสียบที่ต้นสายนอกตึกแล้วให้ผมทดสอบเลย ช่างก็ยอม สรุป สัญญาณก่อนเข้าตึกมีปัญหาจิงๆๆ เค้าก็ไปแก้ประมาณ 1 ชม เรียบร้อย แต่สัญาณจาก 3 M เหลือ 2 M เค้าบอกว่า สายสัญญาณได้ แค่นี้ มากกว่าจะหลุดๆ

ผมก็ งง ใช้มา 3 เดือน ก็ 3 m อยู่ดีๆๆมาเป็นแบบนี้ได้ไง สรุปว่าเค้าจะต้องทำบันทึกปรับโปรโมมั่นผม ลง จาก 3 m ไป เป็น 2 m นะครับ ผมก็เซ็ง แก้ แบบนี้ก็ทำไปทั้งนานแล้ว แต่ คุณที่จะมาติด ลองคิดดู นะครับ ว่า เค้าจะลดราคาลงให้ผมกี่บาท ผมดูแล้ว เต็มที่ก็ 100 บาท แต่ ความเร็วหายไปตั้ง 1 m นะครับ เวงกำ จิงๆๆ ใช้ๆๆไปให้ครบ ปี จะได้เปลี่ยน

สรุปผมหาย เพราะเปลี่ยนช่างครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks