Announcement

Collapse
No announcement yet.

4890 กับ 5770 ตัวไหนดีครับ ไว้เล่นเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4890 กับ 5770 ตัวไหนดีครับ ไว้เล่นเกมครับ

จะซื้อจอใหม่ 24" ครับ คิดว่าการ์ดจอตัวเก่า(8400GS) คงเอามาใช้เล่นเกมบนจอใหม่ไม่ได้ เลยว่าจะถอยการ์ดจอใหม่ซักตัว ตอนนี้ลังเลระหว่าง 4890 กับ 5770 คิดว่าตัวไหนดีครับ เน้นเล่นเกมกับเข้าเวปครับ

ขอบคุณครับ

HD4890 แรงกว่า

http://www.techpowerup.com/reviews/HIS/HD_5770/6.html

Comment

ถ้า psu ไหว 4890

Comment

ถ้าเล่นเกมส์เอา HD 4890 ถ้าอยากเล่นเทคโนโลยีใหม่ HD 5770

Comment

4890+1ครับ

Comment

4890 แรงกว่า 5770 เพียง 16% (40 frames vs. 46 frames ผมว่าแทบไม่ต่างกันจนสายตามนุษย์จับได้) แถมได้เทคโนโลยีเก่า ... ตอนนี้เกมส์ DX11 ทยอยพาเหรดกันออกมาไวว่าที่คิด เล่น 5770 ดีกว่าครับ กินไฟน้อยกว่า / Heat ก็ต่ำกว่า จับ 5770 มา Overclock สุดๆ แบบท่าน tor_za ทำ review ไปเลยครับ

sigpic

Comment

ผมเอา 5770 แต่ผมไม่ชอบชิ้ง ref ดูบ้านนอกยังไงก้ไม่รู้

Comment

งืมม.. จะมีไหม 5770 IceQ.... ไม่ได้อยากจะได้ แต่อยากเห็นหน้าตามันจังครับ ฮา.. ว่าจะหล่อเหมือน Series 4 หรือเปล่า

Comment

5770 ดีกว่าครับ

Comment

5770 ด้วยคน
                    เพิ่งสอยมา

กินไฟน้อยกว่า 4890 เยอะๆเลย โหลดบิตสบายใจค่าไฟแต๊ๆ

Comment

HD4890

Comment

4890 แรงดิบๆดีกว่า 5770

5770 สดและประหยัดไฟกว่า 4890
                        sigpic
                        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                        งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                          4890 แรงดิบๆดีกว่า 5770

5770 สดและประหยัดไฟกว่า 4890
                          +1 5770 มี Dx 11 อิอิ ชอบตรงนี้แหละ

Comment

Originally posted by blueforce View Post
                            +1 5770 มี Dx 11 อิอิ ชอบตรงนี้แหละ

ยังไม่มีเกมที่ซัพพอร์ตเลยนี่ดิ กำ

Comment

^
                              ^
                              ^
                              น่าจะมีนะครับ แต่ยังน้อยอยู่

Comment

Working...
                              X