Announcement

Collapse
No announcement yet.

modern warfare 2 สุดท้ายคอมผมก็ไปไม่รอด . . T T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• modern warfare 2 สุดท้ายคอมผมก็ไปไม่รอด . . T T

ไม่รู้ว่าเป็นที่ แรม หรือ cpu ครับ

ใช้ PD 2.66
    gts 250
    ram 2Gb

ที่ผ่านมาเล่นได้แทบทุกเกม : cod4 ,devil may cry,re5,grid,nfs-shift(อันนี้หน่วงบ้าง)

แต่มา cod 6 ไหงมันกระตุกขนาดนี้ ด่านแรก ลื่นๆ ตอนมันให้ฝึกยิงปืน พอหลังจากนั้น กระตุก มาก บางทีเกมหลุด

ดู graph ram มันกินไป ประมาน 1.2 gb ไม่รู้ว่าเยอะรึเปล่า อะครับ

ควรทำไงดี แค่ไปแรมมาเพิ่มซัก 1 gb จะเล่นได้ไหม

เพราะ บอร์ด ค่อนข้างเก่า รับได้แค่ PD + ram 533 (บอร์ด P5PL2)

หรือว่าควรซื้อ cpu ไหม่เลย T T

CPU ครับ

หา E7300 7400 5200 8400 เลย

แล้วก็เปลี่ยนบร์อด

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
      CPU ครับ

หา E7300 7400 5200 8400 เลย

แล้วก็เปลี่ยนบร์อด
      T T หมดตัง อีก . .

ขอบคุณคับ

ปล. ไม่คิดว่า ภาคนี้จะกิน spec (CPU ) มากขึ้น เลยไม่อัพ กะยืดไปถึงซักปีหน้า รอ crysis 3

T T

Comment

CRYSIS 3 cpu แบบนี้ก็อาจไม่รอด - -

ขอบอกว่า เปลี่ยนที่ แรงขึ้นทั้งระบบ

Comment

ผมแนะนำ เปลี่ยน CPU+BOARD ครับรับรอง เล่นได้ทุกเกมครับ ^^

Comment

ยกชุดใหม่เลยดีกว่าครับ จะได้ไม่มีปัญหาสำหรับเกมส์ อื่นต่อๆไป

Comment

pd คงไม่ไหวแล้วอ่ะครับ เปลี่ยนเถอะ

Comment

การ์ดจอแรงนะแต่

cpu นี่...... - -.

Comment

ลอง ปรับ sound ดูสิครับ

Comment

การ์ดจอมาอย่างแรง แต่CPUจุ๋มจิ๋มดีครับ
                    เก็บเงินเปลี่ยนCPU กับ Mainboard เถิดจะเกิดผล

Comment

ผมใช้ E7400 OC ขึ้นไป 3.5 พองับ

Ram 4

3870

เปิด Normol บางอัน low ปรับ ระบบที่ไม่ค่อยได้ใช้ออกบ้าง

เล่นได้สะดวกครับ

ตอนแรกๆ พี่แกตั้งมาซะ Extra กับ Hight โอ้! ด่าน 3 กระตุกกระจายเลยครับ 555+ หลุดเช่นเคย

Comment

ตอนแรกนึกว่าเป็นอะไร ด่านแรกตุกมาก

แต่ภาพงามมาก

เลยปรับลงมาเป็น high

พอเล่นได้ฟะ

T^T

E6500 2.3@
                        ram2G
                        9600GT

Comment

Originally posted by speedpicking View Post
                          ไม่รู้ว่าเป็นที่ แรม หรือ cpu ครับ

ใช้ PD 2.66
                          gts 250
                          ram 2Gb

ที่ผ่านมาเล่นได้แทบทุกเกม : cod4 ,devil may cry,re5,grid,nfs-shift(อันนี้หน่วงบ้าง)

แต่มา cod 6 ไหงมันกระตุกขนาดนี้ ด่านแรก ลื่นๆ ตอนมันให้ฝึกยิงปืน พอหลังจากนั้น กระตุก มาก บางทีเกมหลุด

ดู graph ram มันกินไป ประมาน 1.2 gb ไม่รู้ว่าเยอะรึเปล่า อะครับ

ควรทำไงดี แค่ไปแรมมาเพิ่มซัก 1 gb จะเล่นได้ไหม

เพราะ บอร์ด ค่อนข้างเก่า รับได้แค่ PD + ram 533 (บอร์ด P5PL2)

หรือว่าควรซื้อ cpu ไหม่เลย T T
                          เครื่องผมก็ใช้ Pentium D 3.0
                          การ์ดจอ Gtx 275
                          เเรม 4 gb
                          เล่น MW2 ปรับสุดทุกอย่างไม่กระตุกเลยนี่ครับ เฟรมเร็ตลื่นตลอดเลยครับ
                          ว่าจะเปลี่ยน CPU กับ เมนบอร์ด ใหม่อยู่เพราะ CPU มันขับการ์ดจอได้ไม่เต็มที่เท่าไร

Comment

ผมไปลงให้คอมเพื่อนผม

Pentium D 2.8
                            Spark 8600GT
                            RAM 2 G

ตอนที่เข้าเกมส์ครั้งแรก ผมปรับค่า Resolution ใหม่

ไม่มีกระตุกเลยครับ

Comment

e6750@3.5
                              8800gt oc
                              ram 4 g
                              os vista

ลื่นปรี๊ดเลยครับ
                              ปรับสุดทุกอย่าง

Comment

Working...
                              X