Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ ดูหนัง HD ไหวม่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ ดูหนัง HD ไหวม่ะ

CPU - AMD Athlon64x2 5200+ 2.7Ghz
    M/B - Asus M2NPV-VM
    VGA - Galaxy 9600 GT
    RAM - G.Skill DDR2 4 G 2048/800 *2
    LCD - SaMsUnG 2333 SW

กำลังจะำำไปหา หนัง HD มาลอง ถามเผื่อไำว้ถ้าเล่นไม่ได้จะได้ไม่ต้องไปเช่าหนังมาให้เสียตัง

โปรเเกรมไหนเล่นหนัง HD ดีสุด ใช้ง่าย ver.ไหน

ขอบคุณมากครับ

ลื่นปรื้นๆๆ Media Player Classic

Comment

แง่วดันไปโหลด KM มาใช้ ยังไม่ได้ลองหาแผ่นหนังมาก่อน

Comment

ที่ว่าไปเช่า นี่หมายถึง แผ่น Bluray เหรอ
        คงต้องใช้พวก PowerDVD ที่แถมมากับ BD-ROM นั่นแหละนะ แล้วต้องใช้การ์ดจอถอดรหัสถึงจะดูได้

Comment

สเปคเก่าผม 4000+ (oc 2.4GHz) กับ core avc ยังดู .MKV 1080P ได้เลยครับ ไม่ต้องง้อการ์ดจอเลย

ส่วนโปรแกรม แนะนำ Pure Codec มันจะมี KM กับ MPC พร้อม codec ครบเลย หาดูในบอร์ดนี้ก้มีครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306440

Comment

แล้วหนัง HD ตามร้านเช่าไม่มีหรอ

Comment

ผมว่าโหลดเอาดีกว่านะ

ซับเซิบ อะไรก็มีพร้อม

ส่วนโปรแกรม ผมก็แนะนำ KM แหละ
              เล่นได้เยอะจริงๆ เอิ้กๆ

Comment

เช่ามาแล้วท่านมีไดร์เล่น Blueray หรอ โหลดเอาดีกว่าครับตามเว็ปบิท

Comment

Originally posted by Title don View Post
                  เช่ามาแล้วท่านมีไดร์เล่น Blueray หรอ โหลดเอาดีกว่าครับตามเว็ปบิท
                  ตรงไปอ่ะเปล่าครับ ตอนนี้ที่ดูดีหน่อยน่าจะ Pana BD60 9900 บาท

Comment

Originally posted by LeXcHiNzOd View Post
                    แล้วหนัง HD ตามร้านเช่าไม่มีหรอ
                    ตอนนี้ที่ดูกันส่วนใหญ่ก็แบบไฟล์ริป (.mkv 8-20G)
                    กับแบบ Full (25G-50G) ที่โหลดลงฮาร์ดดิสครับ

Comment

Working...
                    X