Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่วนมากเก็บ ตัวติดตั้งเกมส์ไว้ที่ไหนกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่วนมากเก็บ ตัวติดตั้งเกมส์ไว้ที่ไหนกันครับ

อย่ากถามว่าส่วนมากจะเก็บตัวติดตั้งเกมส์ไว้ที่ไหนกันครับ คือผมฮาร์ดดิสน้อย เลยไช้วิธีเก็บไส่แผ่น DVD ของ DHOOM เขียนด้วยความเร็ว 8x เท่านั้น พี่ๆว่ามันจะอยุ่ได้ซักกี่ปีถ้ารักษาดีๆ แล้วยิ่งความเร็วต่ำยิ่งอยุ่นานจริงใหม บางคนบอกไม่จริง ความเร็วต่ำเอาไว้ไช้กับเครื่องช้าๆ ไ้ล้เต็มสปีดไปเลย บางคนบอกความเร็วต่ำัมันจะจัดเรียงข้อมูลได้ระเอียดกว่า ช้วยฟันธงหน่อยครับ

ผมเก็บใน HDD อ่ะเวลาลงมันเร็วดีสะดวกด้วย อิอิ

Comment

เก็บใน HDD ครับเพราะโหลดมาทั่งนั้น XD

Comment

ใน HDD ครับ

หลังๆมาเกมมันขนาดใหญ่ เลยไม่ไรท์มันละ

Comment

ผมก็ว่าอย่างท่านทั้งหลายครับ...

อีกอย่างพวกเกมส์พวกอะไร บางทีมันมีแก้ไขบัค

ต้อง ดาวน์โหลดเรื่อยๆ บางทีไรท์เอามันจะเสียเวลาไปนิสสน่ะครับ

ผมว่าซื้อ ext. สักตัวก็ได้.. ดีกว่าเอาตังไปซื้อแผ่นดิสก์ เอิ้กๆ

Comment

แต่ก่อนเนื้อที่น้อยเหมือนกันครับ ต้องจับใส่dvdเช่นกัน เก็บมาเกิน2-3ปี บางแผ่นก็ดีบางแผ่นก็เน่าครับ

Comment

รู้ซึ่งถึงความเป็น นักโหลด อย่างแรงมี HDD เท่าไรก็ไม่พอเก็บ 1TB 3 เดือนข้อมูลเต็มแระ หนัง เกม โปรแกรม os เต็มไปหมด คงมีแววจะได้ซื้ออีกลูกที่ 3 เร็ว ๆ นี้

Comment

เก็บไว้ใน HDD เวลาลงสะดวกดี

Comment

เก็บใส่ hdd ครับ

Comment

HDD

Comment

HDD โหลดมาเหมือนกัน ฮ๋าๆ

Comment

hdd นั่นเหละ

จัดระเบียบให้ดี เพลงอยู่ตรงนั้น หนังอยู่ตรงนี้ อย่าปน อะไรไม่ไช้ก็ลบๆ ของหาโหลดง่าย

พวกตัวติดตั้งเกมส์ออนไลน์ ก็ไม่จำเป็นต้องโหลดมาดองเค็ม พวกเว็ปฝากไฟล์ฟรีๆ ไม่ลบ

( อาทิ skydrive ของ hotmail ) ก็เยอะ ยัดซิบแล้วฝากไว้ ประหยัดใด้อีก ไม่ต้องกลัว hdd แต้บ

ผมทำงี้ 160g ไม่เคยเต็มเสียที

เรื่องไส่ CD มันก็แล้วแต่คุณภาพของแผ่นด้วย แผ่นบ๊วยๆ เขียนที่ 2x ก็เน่าใด้

Comment

160 G เหรอ
                          เจอ pack ของ Sparrow ทอเร้นเดียว เต็ม

Comment

ถ้าเกมส์ดี เล่นบ่อยๆ ลงแผ่น smartbuy คับ ทนดี
                            แต่ถ้า ไม่มีเวลาหรือไม่ค่อยได้เล่น ดองไว้ใน hdd

Comment

ปกติผมก็พยายามไรท์ออกไป แต่ถ้าอันไหนไม่ฮิตแถมไฟล์ใหญ่ลบทิ้งไปก็ได้
                              บอกตามตรง ให้หาแผ่นๆนึงในหลอด dvd เป็นสิบๆหลอด ผมว่าสมัยนี้โหลดเอาใหม่สบายกว่านะ (ไม่ยอมแยกประเภทเอง -..-*)
                              ถ้าเกมเก่าแต่ดังก็หาโหลดไม่ยาก โหลดอาจนานหน่อย แต่เน็ตเดี๋ยวนี้คงไม่นานเกินรอ

Comment

Working...
                              X