Announcement

Collapse
No announcement yet.

กด start แล้วมันไม่มี menu all program

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กด start แล้วมันไม่มี menu all program

เมนู all program ที่ กดจากปุ่ม start มันหายไปทำยังไงดีครับ

มีด้วยเหรอเมนู all program?????

ทำไมผมมีแค่ Programs อ่ะ ขยายความหน่อยนึงเน้อ....

Comment

น่าจะโดนไวรัส RUNDLL64.dll.vbs ครับ

ไม่ทราบว่าพอเข้าเว็บแล้ว ตรงหัวเว็บมีชื่อนี้หรือเปล่าครับ "HELLO WORLD i am VB"
      Last edited by deadky; 29 May 2007, 03:32:12.

Comment

Originally posted by dears View Post
        มีด้วยเหรอเมนู all program?????

ทำไมผมมีแค่ Programs อ่ะ ขยายความหน่อยนึงเน้อ....
        มีครับ แต่ต้องเลือกเป็น Start Menu นะ (ใช้เวอร์ชั่นที่ MOD แล้วอ่ะสิครับถึงไม่มี อิอิ) ก็ลองคลิขวาที่ทาสคบาร์ด้านล่างแล้วเลือก Properties แล้วไปที่แท๊บ Start Menu แล้วก็เลือก Start Menu ครับ

มันคือแบบ Defult(เขียนถูกไหมเนี่ย) ของ Windows น่ะครับ

Comment

Originally posted by Provider View Post
          มีครับ แต่ต้องเลือกเป็น Start Menu นะ (ใช้เวอร์ชั่นที่ MOD แล้วอ่ะสิครับถึงไม่มี อิอิ) ก็ลองคลิขวาที่ทาสคบาร์ด้านล่างแล้วเลือก Properties แล้วไปที่แท๊บ Start Menu แล้วก็เลือก Start Menu ครับ

มันคือแบบ Defult(เขียนถูกไหมเนี่ย) ของ Windows น่ะครับ
          จิงๆแล้ว ถ้าเปน Default ของ WinXP ที่ยังไม่ MOD
          ที่ Start Menu จะมี All Program อย่างที่ว่า
          แต่ถ้าเปน Ver. ที่ MOD แล้ว หรือโดนเปลี่ยน ก้อจาเปน Classic Start Menu
          จะไม่มี All Program อ่าคัฟ
          Classic Start Menu หน้าตาของ Desktop จะออกมาเลียนกับ Win98 อ่าคัฟ

เข้าไปเปลี่ยนอย่างที่ทั่น Provider ว่าแหล่ะคัฟ

Comment

Originally posted by kookkaichaiyo View Post
            จิงๆแล้ว ถ้าเปน Default ของ WinXP ที่ยังไม่ MOD
            ที่ Start Menu จะมี All Program อย่างที่ว่า
            แต่ถ้าเปน Ver. ที่ MOD แล้ว หรือโดนเปลี่ยน ก้อจาเปน Classic Start Menu
            จะไม่มี All Program อ่าคัฟ
            Classic Start Menu หน้าตาของ Desktop จะออกมาเลียนกับ Win98 อ่าคัฟ

เข้าไปเปลี่ยนอย่างที่ทั่น Provider ว่าแหล่ะคัฟ
            เขาบอกไปแล้ว... ส่วนตัวใช้คลาสสิคตลอดครับ..

Comment

Originally posted by deadky View Post
              น่าจะโดนไวรัส RUNDLL64.dll.vbs ครับ

ไม่ทราบว่าพอเข้าเว็บแล้ว ตรงหัวเว็บมีชื่อนี้หรือเปล่าครับ "HELLO WORLD i am VB"

มีคับต้องทำอย่างไรบ้างคับ

Comment

Originally posted by deadky View Post

พี่คับ ต้องทำอย่างไรบ้างถึงให้ All programeกลับมา
                แอดคำตอบมาที่sriwichai_1@hotmail.com ทางmก้อได้คับ

Comment

โดนไวรัสมั้ง เปลี่ยนไปใช้ Classic แก้ขัด

Comment

น่าจะโดนไวรัส เข้าแล้วแหละครับ เครื่องที่มหาลัยผมก้เคยเป้นนะครับ

Comment

ไวรัส HELLO WORLD i am VB มีวิธีแก้ครับ

Comment

Working...
                      X