Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันกลับมาเป็นอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันกลับมาเป็นอีกแล้ว

ใครที่เคยตอบไว้ ตอนนั้นที่คอมมันรีสตารท์เอง มันกลับมาเป็นอีกแล้วเมื่อ2วันก่อนหรือหลายวันที่ผ่านมา ยังtest prime95 1.30ชม ไม่เป็นมันกลับมาเป็นอีกแล้วอาการรีสตารท์เอง
    specเครื่อง
    i5
    ud3p
    ram 1600 2*2 4
    wd black tb
    psu icute 650 w เป็นที่ตัวนี้เปล่าไม่รู้มันมีเสียงจี่บางที
    hd4670
    ช่วยหน่อยครับแร่งด่วนมากตอนนี้งานเยอะผมรีบพิมน่ะครับเดี๋ยวมันดับ
    มันเคยเป็นแล้วรอบนึง เปิดครั้งแรกเล่นได้แปเดียวรีสตารท์เองแล้วพอวันจะstarting window ก้อรีอีกที่เดิม

สงสัย POWER

Comment

TT แง้ๆ หรือสายต่อpsu ไปบอร์ดไม่แน่น เพราะอาการที่เป็นครั้งก่อนป่ะมาน20วันที่แล้ว

Comment

คงเป็นที่ PSU ล่ะ มีเสียง จี่ แสดงว่าไฟมันไม่พออ่ะครับ

i5 กินไฟไม่ใช้เล่นนะ

Comment

ดันๆๆ

Comment

ดันๆ

Comment

iCute 650Wจริงๆ600 น่าจะพอนะ ต่อตามคู่มือปะ หลายเฟสมันต้องต่อตามคู่มือนะ

Comment

ตามทีบอกครับ ใช่เป็น20วันไม่เปน prime 1.30 ชม ผ่าน อยู่ดีก้อเป็นเป็นตอนทำงานอีก เล่นเกมอย่างcrisis shift ไม่เป็น แต่เมื่อเดือนก่อนป่ะมาณวันที่ 20 มันจะดับเหมือนไฟไม่เขาจนมาถึงเมื่อวาน ก็เป็น กลัวไปร้านแล้วไม่เป็น
                มันเกิดจาต่อสายไม่แน่นได้มั้ยเช่น8pin บนบอร์ดสายฮาร์ดดิส
                ปล ตอนนี้ไม่เป็นอีกแล้ว

Comment

ก็น่าจะไฟครับ ที่ทำให้รีสตาร์ท ลองถอดอุปกรณ์ออกบางตัวที่ไม่ได้ใช้ครับ
                  เช่น DVD-RW แล้วลองใช้งานดู แรมก็ลองถอดออก1แถวด้วยก็ได้
                  คือ power หลายเฟส แบบ iCute เนี่ย เวลาต่ออุปกรณ์มันต้องเฉลี่ยๆกันไป ท่านลองไล่เช็คสายไฟดูอีกทีครับ
                  เพราะ HD4670ใช้ไฟ12Vแค่16.5A เองครับ

Comment

พี่ครับมี m มั้ยครับ อยากได้แอดผมมาก็ได้ Tanapakl_pv@hotmail.com ยังไม่ค่อยเข้าใจ - -*ไม่ว่ากัน่ะเด็กอยู่ พึ่งลองของจริงเครื่องแรก

Comment

ลองเช็คสายดูครับ

ก่อนที่มันจะรีเปิดกี่ชั่วโมง ใช้งานอะไรบ้าง

Comment

ตอนเมื่อเดือนที่แล้วป่ะมาณวัน 20 เปิดป่ะมาณ2-5 นาทีดับ แล้วรีตัวเองขึ้นมาใหม่ ใช่งานเปิดเน็ตแค่กดเน็ตกำลังพิมเว็บจะดูนู้นนี้ก้อดับแล้วรีคับ ไม่ได้ทำไรเลย

Comment

PSUชัวร์

Comment

แต่มันก็หายไปจนมาถึงเมื่อวานก็เป็นอีกแล้วพอวันนี้ก็หาย

Comment

สมมุตินะสมมุติ สมมติว่าคุณครุทำแจกันหล่น ไม่ใช่ละ

สมมุติว่า คาปาในPSUเสื่อม หรือมีปํญหา แตไม่ยังใช้งานได้อยู่ มันจะแสดงอาการทีละน้อยครับ จนกว่าจะถึงจุดวิกฤติ

หรือสายหลวมก็เป็นแบบเดียวกันครับ

แล้วก็มีไวรัสบางตัว ทำแบบนี้ได้ด้วย แต่ต้องให้เทพไวรัสมายืนยันละครับ

ส่วนตัวคิดว่าคาปาเริ่มเสื่อมแล้วครับ ระยะที่1-2 หุหุ มะเร็งร้ายมันมาแล้ว

Comment

Working...
                              X