overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member specterGz's Avatar
    หมู่บ้านเศรษฐกิจ/พุทธมณฑลสาย2

Default รบกวนถามเรื่อง หัวNeutrik/ตะกั่ว ที่บ้านหม้อหน่อยครับ

คืออยากทราบว่าหัว Neutrik ตามรูปนี้ ที่บ้านหม้อมีขายไหมครับ ช่วยบอกชื่อร้านด้วย
    ละก็ร้านที่ขายตะกั่วที่ผสมเงินพวก WBT/Homegrown/wonder ถูกๆ ด้วยครับ
    ขอที่บ้านหม้อนะครับ ที่อื่นไม่ค่อยสะดวก

OverclockZone Member nongnong's Avatar

NPEมีขายครับตัวละ31บาท ผมว่าเนื้องานของนิวทริคไม่ค่อยดีเลยนะครับ เพียงแต่ดีกว่าพวกหัวละ10บาทนิดหน่อยเอง

ตะกั่วผมไม่รู้ครับ ของผมไปซื้อจากร้านที่เค้าขายแบบตัดแบ่งครับตะกั่วเงินของอังกฤษ ยาวประมาณ50ซม. 30บาทครับ

OverclockZone Member specterGz's Avatar

Quote Originally Posted by nongnong View Post
    NPEมีขายครับตัวละ31บาท ผมว่าเนื้องานของนิวทริคไม่ค่อยดีเลยนะครับ เพียงแต่ดีกว่าพวกหัวละ10บาทนิดหน่อยเอง

ตะกั่วผมไม่รู้ครับ ของผมไปซื้อจากร้านที่เค้าขายแบบตัดแบ่งครับตะกั่วเงินของอังกฤษ ยาวประมาณ50ซม. 30บาทครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูล แต่ที่ NPE มันมีแต่หัวเป็นเงินอ่ะครับ อยากสีดำ หัวทอง จะมีไหมเนี่ย

OverclockZone Member nongnong's Avatar

Quote Originally Posted by specterGz View Post
    ขอบคุณสำหรับข้อมูล แต่ที่ NPE มันมีแต่หัวเป็นเงินอ่ะครับ อยากสีดำ หัวทอง จะมีไหมเนี่ย
    -*-โอ้วเวรกำไม่เคยสอบถามอะครับว่ามีสีดำรึเปล่า -*-

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ตะกั่ว wbt หรือ มันดอฟ เมื่อก่อนเคยไปซื้อ ที่ HifiHut อะครับ

OverclockZone Member JPS's Avatar
    Somewhere in Time

ผมซื้อที่ HifiHut เหมือนกันครับ

TroRuwA
    Guest

บ้านหม้อมีตะกั่วเงินครับ แต่แบบธรรมดานะ ที่ NPE น่ะแหละครับ
    พวกแบบดีๆที่ท่านว่า ตั้งแต่เคยไปยังไม่เจอเลยนะ

OverclockZone Member zigmabadcat's Avatar

หัว neutrik ที่ขายบนนัฐพงศ์ น่าจะผลิตในจีน น่ะครับ ผมเคยซื้อมา ซองพิมพ์ภาษาจีนเลยอ่ะ
    งานเลยอาจดูไม่ค่อยเนียน แต่ความทนกับรูปแบบน่าจะใกล้เคียงของเดิม ไม่รู้ว่า ไปทำโรงงานผลิตในจีนเอง แล้วออกรุ่นตํ่าๆ จะได้ขายราคาถูก หรือว่า โดนก๊อบ เอาดื้อๆ สังเกตุ จะไม่มีสีดำ และขั้วต่อไม่ชุบทอง ไอที่ สีดำ ชุบทอง เคยเห็นราคาประมาณ 200 ได้ ต่อหัว ประมาณนั้น

OverclockZone Member nooi's Avatar

หัวทองๆสงสัยต้องไปซื้อกับตัวแทนจำหน่ายกระมังครับ ที่ หสม.วิชัยพานิช อยู่แถววัดเทพลีลา

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    วันนี้ไปเดินหาดูละ ตะกั่ว Wbt นี่ซื้อได้ที่ร้านสายพิณ 50 บาทต่อเมตร
    ส่วนหัว Neutrik หัวทอง นี่ไม่มีจริงๆ
    แล้วร้าน Hifihut ที่บ้านหม้อไม่มีแล้วใช่ไหมครับ ดูในเว็ปเห็นอยู่ฟอร์จูน หรือ มีอีกสาขา ไปมาไม่เจอ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

- Neutrik ดำชุบทอง เมื่อก่อนสั่งนอกอย่างเดียว เดี๋ยวนี้มีคนเอาเข้ามาขายเยอะ ราคา 78-85 บาท ไม่ใช่ 200 (ถ้า 200 คนคงไปใช้สวิชคราฟหมดล่ะครับ)

- Neutrik ปรับเปลี่ยนไลน์การผลิตครับ ต่อไปรุ่นล่างๆจะไม่ใช้ชื่อ Neutrik แล้ว

และผมว่า เนื้องานมันก็ ok นะ แข็งแรง และไม่กินเต้าแจ็คด้วย

- ตะกั่วเงิน มีหลายยี่ห้อ มีขายที่ร้านบ้านหม้อหลายร้าน เช่น ร้าน มาสเตอร์คอมโพเน้น ร้านเฟริส ร้าน ppn ร้านสายพิญ ... ราคาต่อเมตรแล้วแต่ขนาด โดยขนาดปรกติ จะอยู่ที่เมตรละ 60-70 บาท

- hifi hut ย้ายไปฟอร์จูนแล้ว (สงสัยขายแพงไป)
    เคยซื้อแจ๊คที่นั่นด้วยความรีบร้อน โดนไปตัวละ 100 บาท เดินไปซื้อของร้านโชคชัยต่อ เจอของแบบเดียวกัน เหมือนๆกัน ขายตัวละ 30 บาท

OverclockZone Member

ที่ http://www.jack-cable.com มีจำหน่ายครับ

OverclockZone Member YON7848's Avatar

บ้านหม้อเคยซื้อที่
    http://www.ppnresource.com/product_439715_th

เมื่อวันเสาร์ไปซื้อ R ไปถึง 9 โมง 10 โมง ร้านยังไม่เปิดนึกว่าไม่เปิดซะแล้ว
    11 โมงไปดูอีกทีเปิดแฮะ

OverclockZone Member osxp's Avatar

โห กระทู้ข้ามปี

ตะกั่วเงินผมใช้ของ Ultracore ฉลากดำครับ ขนาด 200กรัม มัวนละ 345บาท (ผมสั่งจากเว็บ ถ้าเดินบ้านหม้ออาจได้ถูกกว่านี้)

มีเงินผสม 2% แต่ราคาไม่แรงมาก เอามาใช้บัดกรีงานทั่วไปยังได้เลย

ส่วนยี่ห้อดังๆ มีเงินผสม 4% แบ่งขายกันเมตรละ 60 ขึ้นไป

Bookmarks

Bookmarks