overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member ez2o2z's Avatar

Default Aconatic AN-SP240 มีใครเคยใช้มั้ยครับ

พอดีเดินห้างไปเจอลำโพง Aconatic AN-SP240 มันลดราคาอยู่ เหลือแค่ 1990 บาท

เลยจะถามว่า มีใครเคยใช้มั่งมั้ยครับ ผมไปลองฟังมา คิดว่ามันดีกว่า EACAN A600II เยอะมาก

http://www.checkprice.net/products/i...66/tab/review/

กำลังตัดสินใจจะซื้อ เลยแวะกลับมาถามความคิดเห็นหน่อยนึงครับ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ชอบก็ซื้อเลยครับ ถ้าพื้นที่พอ(เรื่องพื้นที่นี่แหละ เป็นปัญหา)

OverclockZone Member Title don's Avatar

เสียงเป็นยังไงบ้างครับ

OverclockZone Member ez2o2z's Avatar

เสียงผมว่าดีกว่า EACAN A600II เยอะครับ

เบสไม่บวม ออกมาเป็นลูก ๆ

เคยไปขอฟัง A600II ที่ร้านผมว่าเบสยังไม่ค่อยกระชับเท่าไร ออกบวม ๆ

แต่ตัวที่ผมบอกนี้มันก็ใหญ่จริง ๆ ไม่รู้จะวางซัพไว้ใต้โต๊ะคอมได้มั้ย

เพราะผมชอบวางซัพไว้ใต้โต๊ะและหันหน้าพอร์ทซัพเข้าหาข้างโต๊ะให้***งซักประมาณ 1นิ้ว

เสียงมันออกมาดีกว่าปกติ >_< ไม่รู้ว่าคนอื่นเคยทำกันมั้ย

OverclockZone Member Antonov 12's Avatar
    ที่ชายแดนกทม. - เมืองปากน้ำ

ผมไม่เคยใช้นะครับ เพราะใช้รุ่นเล็กกว่า AN-SP230N ครับ ยอมรับเลยว่าเสียงดีมากๆ ครับในตระูกูลนี้ เบสแน่นแบบทุ้มนุ่มลึก ไม่บวม นอกจากปรับมากเกินไปอาจบวมได้ เสียงกลางเด่น เสียงแหลมใสกริ๊งไม่แสบแก้วหู ตัวรุ่นเล็กที่ผมใช้นี่ราคา 1,990.-
    ผมเอามาใช้เพิ่อจุประสงค์หลักคือ ฟังเพลง และร้องคาราโอเกะ ใช้ Sound card Audigy 2 SB0240 ไม่ผิดหวังครับกับลำโพงในตระกูลนี้
    ยิ่งเป็นรุ่นใหญ่กว่าที่ผมใช้นี่ผมเชื่อมั่นว่าดีกว่าตัวที่ผมใช้อีก (ตอนซื้อตอนนั้นไม่เห็นรุ่นนี้)
    ที่ชอบอีกอย่างคือไม่มีภาครับวิทยุ FM Built in มาให้เสี่ยงต่อการถูกคลื่นวิทยุแทรก และช็อตได้ง่าย เหมือนลำโพงในกลุ่ม มินิโฮมฯ ประเภท Active Sub.Woofer หลายๆยี่ห้อที่ทำมา
    หากคิดว่าตัว AN-SP240 นี้ตัวใหญ่ไปหน่อยลองหา AN-SP230N ดูครับตัวเล็กว่ากันเยอะ
    Last edited by Antonov 12; 12 Nov 2009 at 02:01:16.

OverclockZone Member vatintob's Avatar

ดีกว่าแน่นอนครับ เพราะ hometheater มีระบบรองรับที่ดีกว่าลำโพงคอมแน่นอน

Quote Originally Posted by vatintob View Post
    ดีกว่าแน่นอนครับ เพราะ hometheater มีระบบรองรับที่ดีกว่าลำโพงคอมแน่นอน
    ลายเซ็นท่าน ไม่ติดเร็ทหรอครับ >_< เห็นหัวดำ ๆ ด้วยน๊ะ

OverclockZone Member ploynut's Avatar

มีขายที่ไหนเหรอครับ มีเอมป์ในตัวใช่ไหม

OverclockZone Member Antonov 12's Avatar

ไปดูตามแผนกเครื่องเสียงของห้างต่างๆ ครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ของดีราคาถูกยังมีอีกเยอะ

ลำโพงโนเนมตัว 2 พันกว่า ( ที่น้องปล้นไป ) ผมชอบกว่า vs2421 เสียอีก เพราะมันมีปุ่ม 3D ด้วย

OverclockZone Member carelex's Avatar

ผมก็ใช้ Aconatic แต่เป็นรุ่น AN-SP120 กำลังขับแค่ 8 w แค่นี้ก็โดนด่าแทบทุกวันแล้ว อิอิ

ก็ถ้าใช้ AN-SP230N หรือ AN-SP240 ที่เจ้าของกระทู้ถามหา ไม่โดนด่าครับ

มีเพียง กระถางต้นไม้ให้คุณ ลอยข้ามรั้วมาให้

Bookmarks

Bookmarks