สวัสดีครับ ทุกท่าน

ช่วยแนะนำ Board สำหรับทำ Server ให้ด้วยครับ อยากได้ ที่ใส่ RAM ได้มากกว่า 4 แถวครับ ใส่ CPU Core2duo ได้ครับ ถ้าจะประกอบเอง เป็นเครื่อง Test จะใช้ ยี่ห้ออะไรดี และ หาซื้อได้ที่ร้านไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ มีงบ ประมาณ 70000 จะทำ Server DEV สำหรับ SAP ไว้ทดสอบน่ะครับ กะจะใส่ RAM ประมาณ 6-8G (ถ้าทำได้ เพราะ RAM 1G 667 มันถูก)
ที่ไม่ซื้อเครื่อง Brand เพราะแพงเกินไปครับ อยากได้แบบ แรงๆ ไม่กลัว Single point of Fail

ขอบคุณมากครับ