overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: DCOM

OverclockZone Member

Default DCOM

ตั้งขึ้นมาไม่มีอะไร เรื่องเกิดพักนึงแล้ว เห็นกระแสกำลังแรงเลยขอตามกระแส

ผมเอา M/B ASUS V-EVO ไปเคลมที่สำนักงานใหญ่ ไปครั้งแรกรอ 1 อาทิตย์ได้ตัวเดิมซ่อมแล้วกลับมา ใช้ไปได้สองสามวันอาการเดิมมาอีก เลยเอาไปเคลมอีกของเปลี่ยนตัวอื่น บอกว่าเป็นตัวซ่อมก้อได้แต่ขอเป็นตัวอื่น บริษัทแจ้งว่าไม่ได้ต้องรอซ่อมอย่างเดียวซ่อมไม่ได้จิงๆจึงจะเปลี่ยนให้ ผมก้อบอกว่าจะซ่อมอีกทำไมเมื่ออาการมันกลับมาอีกแบบนี้เปลี่ยนไปเลยไม่ง่ายกว่าเหรอ เค้าบอกไม่ได้จิงๆเป็นนโยบาย ก้อเลยโอเคส่งซ่อมไปแต่แอบทำตำหนิไว้ตรงของบอร์ด อีกอาทิดกว่าไปเอาได้บอร์ดมา เป็น serial No. ใหม่ แต่แม่เจ้า!! มีตำหนิที่ผมทำไว้ ผมเลยบอกไปตรงๆว่าผมทำตำหนิไว้ อันนี้มันเป็นตัวเดิม ถ้าเจตนาจะเอาตัวเดิมคืนให้เปลี่ยน serial ทำไม เจ้าหน้าี่ที่ก้ออึ้งไม่ตอบคำถาม ผมเลยขอเทสบอร์ดของผมตรงนั้นเพื่อให้แน่ใจว่าซ่อมมาแล้วจริงๆ เจ้าหน้าที่ก้ออ้างว่าหมดเวลาทำการของบริษัทแล้ว พอนำกลับมาบ้านลองเปิดดู ไม่ต้องสืบอาการเดิม ผมเลยเอาบอร์ดตัวนั้นไปฝากยามคืนให้บริษัท แล้วโน้ตไปว่าขอคืนสินค้าให้และนี่จะเป็นสินค้า DCOM ตัวสุดท้ายที่ผมจะซื้อในชีวิตนี้

บอกตามตรงครับ เจตนาของกระทู้นี้
    1.เพื่อทำลายเชื่อเสียงของ DCOM
    2.ให้อุทาหรณ์แก่ผู้ทีมีสินค้าของ DCOM หรือกำัลังจะซื้อสินค้าของ DCOM
    3.คาดหวังว่าบริษัทนี้จะเจ๊งเร็วๆนี้ครับ

คัยมีประสบการณ์แย่ๆกับ DCOM หรือ ดีควาย(คนอื่นเค้าเรียกกัน) มาแชร์กันได้เลยครับ

ของบางอย่างเครมโคตรนาน

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

Dควาย งานเข้าอีกแล้ว เครืองผมมีHDDของDควาย1ตัวก็กลัวๆเหมือนกัน มีการเอาไปเปลี่ยนSerialใหม่อีกด้วยนี่มันเข้าข่ายหลอกลวงชัดๆ เห็นใจ จขกท ครับ

OverclockZone Member bigchang's Avatar

สาธุขอให้มันเจ็งใว้ๆเกลียดมันจัง

OverclockZone Member toyaszaza's Avatar

เวนละ ของผมนี่ทั้งชุดเลย สงสัยต้องไปบนไว้ก่อนแล้ว

OverclockZone Member ti625's Avatar

เฮอๆ P5KPL-AM ตรงเดะ ส่งเคลม serial No. เปลี่ยนบอร์ดก็เปลี่ยนแถมเป็นของเก่ากว่าอีก

ทำไงได้ใช้ไปก่อนเพราะผมอยู่ ตจว.

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

สำหรับผมถ้าเคลมของดีคอมไปฝากให้ร้านเคลมให้ครับเพราะเค้าจะบริการให้ร้านดีกว่าเอ็นด์ยูสเซอร์เพราะเป็นดีลเลอร์ของเค้าเสียค่าขนส่ง 80-100 บาท แต่ผมก็เคลมได้ตัวใหม่ตลอดนะแต่ถ้าไปเคลมเองก็เป็นอย่างที่ จขกท.บอกจริงๆอ่ะครับมีแต่ชื่อเสียแล้วตอนนี้

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แย่จัง

I3K
    Guest

ผมเคลมเอาM/Bไปเคลมตามจุดรับเคลมนะก็รอ1อาทิตย์ไปรับ สภาพบอร์ดที่เอาไปเคลมใหม่มากมายแต่พอได้รับของเคลมมาสภาพรอยเยอะนิดนึงแต่ก็ใช้ได้ก็โอเคแล้วล่ะ เสียอย่างการบริการของพนักงาน ณ จุดเคลมแย่นิดนึงหน้าบึ้งตลอดเวลา

OverclockZone Member madmax008's Avatar

เคยเจอเหมือนกันครับ คล้ายกับเจ้าของกระทู้ ผมใช้บอร์ทของ ASUS เรื่องเกิดเมื่อ 5 ปีที่แล้วช่วงที่อยู่ในประกัน 1อาทิตย์แรกมันเกิดอาการเสียช่อง IDE ก็เอาไปเครมไม่ยอมเปลี่ยนให้ใหม่ บอกต้องซ่อม อะผมก็รอพร้อมทั้งเอา น้ำยาทาเล็บแต้มไว้ทำตำหนิ 2 อาทิตย์ผ่านไปโทรไปถามบอกซ่อมไม่ได้เปลี่ยนให้ใหม่ ตอนไปเอาบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ซึ่งตอนนั้นมันก็เป็นตัวเดิมนะครับ ตอนเทสมันก็แสดงอาการติดๆดับๆ ผมเลยโวยว่าเอาอันเก่ามาซ่อมแล้วยังซ่อมไม่ดี โม้ว่าเปลี่ยนให้ใหม่อีก พอโวยเสร็จผมตามตำรวจมาเลยครับ เชิญช่างและผู้จัดการ มั้งไปที่โรงพักเลยตอนแรกมันจะเคลียที่ร้านผมไม่ยอม ต้องไปที่โรงพักอย่างเดียว ขู่ตำรวจด้วยว่าความผิดซึ่งหน้าไม่จับไม่ได้ เท่านั้นละครับ ซีดเป็นแถว สรุปถึงโรงพัก ได้บอร์ทใหม่ ตัว Top กว่าเดิมพร้อมได้ด่ามันและลงบันทึกประจำวันไว้ สะใจผมจริงๆครับ หากคุณยอมก็จะเสียเปรียบร่ำไปนะครับ เอาจริงๆซักทีสนุกแน่ๆครับ
    แต่ บ. มันก็ยังไม่เจ๊ง ซักทีนะครับ หุๆ

OverclockZone Member BungNanMu's Avatar
    Seacon Square และ บางกะปิจ้าาาา

Dควาย จริงๆ เลวมากคับ หน้าเห็นใจ จขกท. เมนบอทซื้อมาไม่ใช่บาทสองบาท ไอ้Dควาย

Quote Originally Posted by BungNanMu View Post
    Dควาย จริงๆ เลวมากคับ หน้าเห็นใจ จขกท. เมนบอทซื้อมาไม่ใช่บาทสองบาท ไอ้Dควาย
    ผมปลงไปแล้วครับบอร์ดตัวนั้น ถือซะว่าเปนค่าโง่ที่ซื้อของ DCOM

ไปซื้อกิ๊กตัวใหม่มาใช้นานละ Com7 สบายใจก่าเยอะ

แต่เจบแล้วจำครับ ผมจะตามคอมเม้นทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับการต่อว่า DCOM จะทำทุกๆทางเผื่อให้ชื่อเสียงของบริษัทตกต่ำลงจนเจ๊งไปในที่สุด นี่ไม่ใช่การจองเวรนะครับ เพื่อผู้บริโภคอย่างเราๆจะได้ไม่ถูกเอาเปรียบอีก ของ ASUS ส่วนใหญ่มักจะประกัน DCOM ด้วย คนใช้ก้อเยอะ
    Last edited by kenny; 12 Nov 2009 at 14:41:40.

OverclockZone Member TONG_KHUM's Avatar
    หลักสี่ แจ้งวัฒนะ

ไปจัดชุดคอมที่เอ็มอินเตอร์ พันธ์ทิพย์ ชิ้นไหนมีของดีคอม ขอเปลี่ยนใหม่หมดแพงช่างมัน เข็ดแร่ะ ซะใจ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

สำนักงานใหญ่ยังอย่างงี้เลย แล้วที่เครมเล็กๆ จะเหลือเหรอ

OverclockZone Member bananaman's Avatar

Quote Originally Posted by madmax008 View Post
    เคยเจอเหมือนกันครับ คล้ายกับเจ้าของกระทู้ ผมใช้บอร์ทของ ASUS เรื่องเกิดเมื่อ 5 ปีที่แล้วช่วงที่อยู่ในประกัน 1อาทิตย์แรกมันเกิดอาการเสียช่อง IDE ก็เอาไปเครมไม่ยอมเปลี่ยนให้ใหม่ บอกต้องซ่อม อะผมก็รอพร้อมทั้งเอา น้ำยาทาเล็บแต้มไว้ทำตำหนิ 2 อาทิตย์ผ่านไปโทรไปถามบอกซ่อมไม่ได้เปลี่ยนให้ใหม่ ตอนไปเอาบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ซึ่งตอนนั้นมันก็เป็นตัวเดิมนะครับ ตอนเทสมันก็แสดงอาการติดๆดับๆ ผมเลยโวยว่าเอาอันเก่ามาซ่อมแล้วยังซ่อมไม่ดี โม้ว่าเปลี่ยนให้ใหม่อีก พอโวยเสร็จผมตามตำรวจมาเลยครับ เชิญช่างและผู้จัดการ มั้งไปที่โรงพักเลยตอนแรกมันจะเคลียที่ร้านผมไม่ยอม ต้องไปที่โรงพักอย่างเดียว ขู่ตำรวจด้วยว่าความผิดซึ่งหน้าไม่จับไม่ได้ เท่านั้นละครับ ซีดเป็นแถว สรุปถึงโรงพัก ได้บอร์ทใหม่ ตัว Top กว่าเดิมพร้อมได้ด่ามันและลงบันทึกประจำวันไว้ สะใจผมจริงๆครับ หากคุณยอมก็จะเสียเปรียบร่ำไปนะครับ เอาจริงๆซักทีสนุกแน่ๆครับ
    แต่ บ. มันก็ยังไม่เจ๊ง ซักทีนะครับ หุๆ
    สุดยอด เป็นผมคงได้แต่ทำใจ

OverclockZone Member winterrain's Avatar

dkuy อีกแล้ว ยังไม่อุ่นใจเลยนิ ที่มี hdd dkuy อยุ่อันนึง

dcom คอมกาก ประกันกาก

OverclockZone Member nununu's Avatar

เคยซื้อ HDD เมื่อหลายปีก่อนมาหลายลูกเหมือนกัน ปัจจุบันขายไปหมดละ

OverclockZone Member kengja1's Avatar
    เชียงรายคับ อ.เมือง

ผมส่งเคลมMB ไปเดือนกว่าแล้วคับ ตอนนี้ยังเงียบ....... ของไม่มาซักที ลูกค้าบ่นใหญ่เลย เซงจิต...DCOM ห่วย

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ทั้งเครื่องมีอยู่ 2 ชิ้น ซวยละตู
    ถ้าขาดก็เปิดไม่ติด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks