Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วมันไวผิดปกติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วมันไวผิดปกติครับ

สเปค AMD X2 4200+(AM2)
    Kington 2Gb/667
    ASUS M2N-E SLI
    XFX Geforce 8500GT
    Seageat SATA 250Gb
    Enermax 460w

คือตอนเล่นเกมส์ Rally น่ะครับ มันไวผิดปกติน่ะครับ เหมือนตอนดูหนังแล้วกรอภาพ
    ให้ไวขึ้นจนเล่นไม่ได้เลยครับ

อยากถามว่าเป็นเพราะอะไรครับ วินโดส์ก็ลองเปลี่ยนมาหลายตัวแล้วก็เหมือนเดิม
    ผมลองเอา XFX 7900GS มาลองก็เป็นเหมือนเดิม

แต่ตอนที่เล่นกับคอมเครื่องเก่า S.754 การ์ดจอ 6600GT มันไม่เป็นอย่างนี้น่ะครับ
    ผมอัพเดต CPU RAM MAINBOARD VGA ครับ HDD ก็ใช้ลูกเก่า

ช่วยสันนิฐานทีนะครับ ว่าเป็นเพราะอะไร ทีแรกนึกว่าเป็นที่การ์ดจอแล้ว
    พอลองเปลี่ยนก็เหมือนเดิม ลองอัพ Direct 9.0C แล้วก็ยังไม่หายครับ

ผมว่าน่าจะเป็นที่ แก๊ซโซฮอล นะ 555 ล้อเล่น
    อาจจะเป็นที่ตัววินโดวส์ ลองลงใหม่ดูยัง นะ

Comment

ไม่ทราบว่าท่านใช้โปรแกรมเร่งเน็ตอยู่หรือปล่าว.พวก speeder xp ..เพราะบางทีโปรแกรมพวกนี้ที่ผมเคยใช้ เวลาเล่นเกมส์มันจะไปเร่งความเร็วของเกมส์ ต้องปิดโปรแกรมก่อนเล่นเกมส์

Comment

Working...
      X