overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member M-jung's Avatar

Question 4850 กับอาการหน้าเตะ (มันหน่วงๆ + ภาพแตกบางเวลา)

Spec เครื่อง
    AMD 640
    785TD-V EVO
    G.Skill 2*2
    HIS 4850 1 G
    PSU 530W
    ครับลงไดร์เวอร์ที่แถมมากับตัวการ์ดก็แล้ว หรือว่าจะลองเปลี่ยนเป็นตัว 9.10ก็แล้ว
    เวลาเล่นเกมส์ภาพมันจะเหมือนแตกให้เห็นแว้บๆ สัก1-2วิ แล้วก็หายไป จะเป็นในบางครั้ง
    บางครั้งเล่นเกมส์รู้สึกว่ามันจะหน่วงๆ ไปนิดนึงครับ

ควรจะแก้ตรงไหน ยังไงดีครับ...

รบกวนด้วยนะครับ

OverclockZone Member waster555's Avatar

ได้ oc หรือเปล่า น้าจะมาจากความร้อนนะครับ

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ลองหาวินโด้ว์ใหม่ดูครับ

ถ้าไม่หายคงต้องเคลม

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

OCป่าวครับ ความร้อนล่ะ วินโด้ล่ะ ไหนจะซัพพลาย... อิอิ เยอะไปป่าว ลองไล่ๆดูครับเผื่ออาการดีขึ้น

OverclockZone Member FanXfX's Avatar

ความร้อนหรือป่าวครับอาการนี้เคยเจอตอนลืมเสียบพัดลมgv-1000

OverclockZone Member M-jung's Avatar

เพิ่งเป็นมาเป็นเมื่อวานนี่ละครับ

OC? ก็ไม่ได้ทำ
    WinXp 64Bit? ตอนลงใหม่ๆ ไม่ยักกะเป็นนะครับ เพิ่งจะมาเป็นเมื่อวานนี่ละ หลังจากอัพเดทไดร์เวอร์มัน เดิม 9.9 ก็อัพเป็น 9.10 (ลบทั้งใน Add/Remove แล้วก็ใน Safe Mode) อาการเห็นขึ้นได้ชัดเลยละครับ
    gv-1000 ตัวนี้เสียบแล้วครับ - -*
    ก็ว่าจะลองเจ้า Win7 แต่ยังหาตัวแคร็กมิได้ - -*

OverclockZone Member piggie's Avatar

พิมพ์ win7 tool kit ใน google ดูดิ

OverclockZone Member lewzone's Avatar

ไม่น่ามีปัญหานะครับ - -"
    ขอให้หาวิธีแก้ไขปัญหาได้เร็วๆ

Quote Originally Posted by piggie View Post
    พิมพ์ win7 tool kit ใน google ดูดิ
    เจอเพียบเลย... แต่ก็เลือกใช้แทบจะไม่ถูก มีหลายเวอร์ชั่นเหลือเกิน - -*

OverclockZone Member notthings's Avatar

ใช้ Windows 7 Activator 1.5.exe หาโหลดบิทเอาจิ ผมก่ะใช้ 4850 ก่ะ win7 อยู่เหมือนกันหละ

Quote Originally Posted by notthings View Post
    ใช้ Windows 7 Activator 1.5.exe หาโหลดบิทเอาจิ ผมก่ะใช้ 4850 ก่ะ win7 อยู่เหมือนกันหละ
    ขอบคุณมากครับที่แนะนำให้... อิอิ

แต่ตอนนี้ขอใช้เจ้า XP64 Bit ก่อนสักพัก

พอดีตัวเองก็ยังไม่ชินกับ Vista กับ Win7 - -*

ไว้ทำใจได้สักระยะ แล้วจะขอลาไป Win7 ละกันนะ... อิอิ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

Win 7 64 ใช้ 9.7 มากับวินโด้นั่นหล่ะ ลื่น ถ้าลง 9.10 ตุกบางฉาก

OverclockZone Member rusputin09's Avatar

ผมก็เคยเป็นครับ กับ 4850 ตัว 1กิ้ก

เลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน เอา 512 มาไม่มีปัญหา

เลยสรุปว่าตัว 1 กิ้กบางตัว อย่างเช่นตัวที่ผมเจอมันจะมีปัญหาครับ

ไม่แน่ว่าของ จขกท อาจจะเป็นด้วยเหมือนกัน

ถ้ายังไงลองส่งเครมดูครับ

OverclockZone Member t-force's Avatar

เป็นเหมือนกันเลยครับ แต่เฉพาะบางเกมส์(doom3) ลง driver 9.10, Framework 2.0 การ์ดผมเป็น 4650agp
    1gb ddr2 ใครรู้ช่วยที่ครับ

เสป็กผม
    M/B Abit AN7
    CPU AlthonXP2800+
    RAM Corsair 1 Gb x 2 = 2Gb
    VGA XFX4650AGP 1Gb DDR2
    PUS Cooler master 500W

Quote Originally Posted by rusputin09 View Post
    ผมก็เคยเป็นครับ กับ 4850 ตัว 1กิ้ก

เลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน เอา 512 มาไม่มีปัญหา

เลยสรุปว่าตัว 1 กิ้กบางตัว อย่างเช่นตัวที่ผมเจอมันจะมีปัญหาครับ

ไม่แน่ว่าของ จขกท อาจจะเป็นด้วยเหมือนกัน

ถ้ายังไงลองส่งเครมดูครับ
    เปลี่ยนเป็น 512 แล้วเรื่องเงินเค้าคืนให้เราไม๊ครับ ในส่วนที่ต่างกันอะ..

สรุปอาการแบบนี้ควรจะเปลี่ยนใหม่ใช่ไม๊คับ... ??

แต่... สงสัยจะเปลี่ยนไม่ทันละ - -*

เกิน 1 อาทิตย์ ไปซะแล้ว

งานนี้สงสัยต้องเคลมสถานเดียว... ของ DCOM ไม่น่ามีปัญหา
    Last edited by M-jung; 14 Nov 2009 at 01:02:37.

OverclockZone Member undeader's Avatar

Quote Originally Posted by M-jung View Post
    สรุปอาการแบบนี้ควรจะเปลี่ยนใหม่ใช่ไม๊คับ... ??

แต่... สงสัยจะเปลี่ยนไม่ทันละ - -*

เกิน 1 อาทิตย์ ไปซะแล้ว

งานนี้สงสัยต้องเคลมสถานเดียว... ของ DCOM ไม่น่ามีปัญหา
    ไม่น่ามีปัญหา ครึ่งเดือนแล้ว ยังไม่ได้คืนเลย

โทรไป DCOM มันบอกว่าของไม่มี รอฃัพพรายเออร์ส่งก่อนได้แล้วจะติดต่อไป

น่าชื่นใจ ใช้ไปครึ่งเดือน เสีย เฃ็งโคตร

Quote Originally Posted by undeader View Post
    ไม่น่ามีปัญหา ครึ่งเดือนแล้ว ยังไม่ได้คืนเลย

โทรไป DCOM มันบอกว่าของไม่มี รอฃัพพรายเออร์ส่งก่อนได้แล้วจะติดต่อไป

น่าชื่นใจ ใช้ไปครึ่งเดือน เสีย เฃ็งโคตร
    เจอผู้ร่วมชะตากรรมซะละ - -*

ง่ายๆ คือ HIS 4850 1G นี่ไม่น่าเล่นเท่า HIS 4850 512M เพราะเปอร์เซ็นที่จะเสียมันมีมากกว่า 512 อย่างงั้นหรอครับ

ชีวิตรันทด... แต่ก็ไม่ยักกะเห็นคนในบอร์ดพูดถึงตัว HIS 4850 1G ในทางเสียๆ เท่าไหร่ (ถ้าไม่เจอกับตัวเองไม่รู้ T_T)

adtong
    Guest

ผมใช้ 4850 1G ไปเครมมาไม่มีปัญหาแบบเดิมเลยครับ แสดงว่าเจอของไม่มีพอดี แฮะๆ

Quote Originally Posted by adtong View Post
    ผมใช้ 4850 1G ไปเครมมาไม่มีปัญหาแบบเดิมเลยครับ แสดงว่าเจอของไม่มีพอดี แฮะๆ
    ดีเลยครับ ผู้ร่วมชะตากรรมอีก 1 ท่าน

ว่าแต่ตอนที่ไปเคลมนี่ แจ้งทางช่างว่ายังงัยครับ

จะได้เอาไปใช้มั่ง... อิอิ

OverclockZone Member Cal2Toon's Avatar
    พระราม7-I'mPARKจุฬา-พันทิพย์ ประตูน้ำ

HIS อีกแล้ว T_T

Bookmarks

Bookmarks