overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44
    OverclockZone Member tontan's Avatar

Default ขอระบายเกี่ยวกับการเคลมของที่TKซักหน่อย

เรื่องของเรื่องคือผมส่ง Power Supply รุ่นZalman ZM600-HP ไปเคลม ทางเจ้าหน้าที่รับเคลมแจ้งว่าของหมดไม่มีของเปลี่ยน พร้อมทั้งเสนอให้เป็นของ Scythe Chou Riki 600W
    ผมเลยงงกับเรื่องการเคลม เพราะตอนซื้อรุ่นZalman ZM600-HP ซื้อมาราคา6900บาท และในเวปตอนนี้ก็ราคานี้ แต่พอเคลมกับเสนอเป็นScythe Chou Riki 600Wซึ้งราคา3400บาท
    โดยพนักงานแจ้งว่าของใช้มาปีราคาก็ลด ซึ้งอันนี้ผมเข้าใจ แต่ผมว่าการเคลมก็วรที่จะหารุ่นเดิมมาให้ หรือดีกว่าเดิม แต่การเคลมอย่างนี้กลับใช้วิธีลดลงมา ถ้างั้นอีกหน่อยของเสียอีกก็คงจะเอาPSUติดเคลสให้มา ผมเลยอยากรู้ว่าตกลงการเคลมที่ของไม่มีแล้วเอาของที่มีมูลค่าต่ำกว่ามาให้แล้วอีกหน่อยใครจะซื้อของแพง อยากรู้ใครเคยเคลมแล้วได้แบบผมบ้างครับ
    ตอนนี้ผมได้ตกลงกับทางร้าน(คุณต้น)เรียบร้อยแล้วครับ โดยผมขอเป็น Lian-Li Extreme Power 750W Silent Force แทนและทางคุณต้นTKก็ตกลงกันเรียบร้อยแล้ว และผมต้องขอโทษคุณต้นด้วยเนื่องจากระยะเวลาประกันที่ผมลงผิด ความจริงประกันผมเหลือถึง06/10(ผมไม่ได้อ่านจากสติกเกอร์ แต่ทางพนักงานเป็นคนโทรแจ้งผมเองว่าประกันเดินไปปีกว่า)
    ผมขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้
    Last edited by tontan; 12 Nov 2009 at 14:01:09.

OverclockZone Member

อันนี้ร้านก็น่าเกลียดไปง่ะ ถ้าเพิ่มตังก์ส่วนต่างให้ก็ว่าไปอย่าง

OverclockZone Member greenteaz's Avatar

หลายครั้งแล้วนะครับ TK หากผู้ที่เกี่ยวข้องได้อ่าน ก็ช่วยตรวจสอบ สินค้า และการบริการ ให้เป็นมาตรฐานเดียวกันทุกสาขาด้วยนะครับ ก่อนที่ TKCom จะเป็นที่กล่าวขวัญในแง่ลบ

ด้วยความห่วงใย

OverclockZone Member kingmax's Avatar

โดนครับ อย่างงี้ สเป็คไม่ลด 600W เท่ากัน แต่แบรน์ดกับราคานี้ต่างกันเยอะเลย

OverclockZone Member hotbullet's Avatar

เศร้าแทนเจ้าของจริงๆ แล้วท่าจัดการอย่างไรครับ

OverclockZone Member khin7710's Avatar

มาเก็บข้อมูล

OverclockZone Member beeshadow's Avatar

Quote Originally Posted by greenteaz View Post
    หลายครั้งแล้วนะครับ TK หากผู้ที่เกี่ยวข้องได้อ่าน ก็ช่วยตรวจสอบ สินค้า และการบริการ ให้เป็นมาตรฐานเดียวกันทุกสาขาด้วยนะครับ ก่อนที่ TKCom จะเป็นที่กล่าวขวัญในแง่ลบ

ด้วยความห่วงใย

OverclockZone Member eak2006's Avatar

ผมก็เคยเคลมน่ะ แต่ไม่ใช่กับ TK เป็นของยี่ห้อเดียวกัน แต่สเปคต่ำกว่า ราคาถูกกว่า เขาก็เพิ่มตังค์ให้อ่ะคับ

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

600w เท่ากัน แต่กระแส แอมป์OUTPUT มันเท่ากันหรือ ???

OverclockZone Member punatoo's Avatar
    เกษตร รามอินทรา ฟอรจูน

แล้วสรุป เปลียนเอา อันที่ห่วยกว่า หรือ รอ อันเก่าให้ของเข้ามาครับ

เราเลือกได้ไหม หรือ เค้าบังคับ ให้เอาอัน ใหม่ ที่ห่วยกว่า

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

จาก 6900 เหลือ 3400 สุดยอดอย่าไปยอมครับ

OverclockZone Member ก๊องแก๊ง's Avatar

TK ออกมาอธิบายด่วนครับ ก่อนที่ลูกค้าจะหนีไปเจได กันหมด เตือนด้วยความหวังดีครับ

OverclockZone Member july1107's Avatar

ผมว่ามันก็ OKแล้วนะคับ อย่าไปยึดติดกับราคามากเลยเอามาใช้งาน

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

Quote Originally Posted by july1107 View Post
    ผมว่ามันก็ OKแล้วนะคับ อย่าไปยึดติดกับราคามากเลยเอามาใช้งาน
    --------------------------------
    ถ้าให้รุ่นสูงกว่าแล้ว + เงินให้ผมว่าก็น่าจะ ok นะแต่นี้เอารุ่นห่วยกว่ามาให้แบบนี้ไม่ใหว
    จาก 6900 แต่เอารุ่น 3400 มาให้ ถ้าอย่างงั้นค่าเสื่อมสภาพ 3500 หุหุไม่อย่าคิด

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

คิดคุณภาพคงไม่หนีกัน Zalman PSUงั้นๆละ แต่ราคาโหด

แต่เคลมให้แบบนี้ผมก็ไม่เอา มีรุ่น750wมั้ย

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

เห็นใจ จขกท ครับเจอแบบนี้ไป

OverclockZone Member wow_woy's Avatar

ว่าจะไปสอย psu เหมือนกัน ที่ tk

เบรกล้อฟรีเลยน๊ะเนี่ย

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

6900 เลยเหรอ กำ

OverclockZone Member madridistax's Avatar
    พุทธมณฑล,ปิ่นเกล้า

ขาจรต้องทำใจหรือเปล่าแบบนี้

OverclockZone Member tontan's Avatar

Quote Originally Posted by july1107 View Post
    งั้นผมถามท่านต่อเลย ถ้าท่านซื้อMB ของASUS CROSSHAIR III FORMULA แล้วเสีย ท่านไปเคลม ทางร้านให้ASUS M4A78 PROท่านก็คงไม่ติดใจอะไร เพราะของใช้งานได้เหมือนกันแต่
    ในความคิดของผม ผมซื้อของมาใช้ย่อมต้องการในคุณภาพที่ได้ตกลงซื้อภายในระยะเวลาประกัน ซึ่งเมื่อหมดประกัน ของจะมีราคาเป็น0ซึ่งผมยอมรับ นั้นคือในความคิดผม
    ตอนนี้ผมได้ตกลงกับทางร้าน(คุณต้น)เรียบร้อยแล้วครับ โดยผมขอเป็น Lian-Li Extreme Power 750W Silent Force แทนและทางคุณต้นTKก็ตกลงกันเรียบร้อยแล้ว และผมต้องขอโทษคุณต้นด้วยเนื่องจากระยะเวลาประกันที่ผมลงผิด ความจริงประกันผมเหลือถึง06/10(ผมไม่ได้อ่านจากสติกเกอร์ แต่ทางพนักงานเป็นคนโทรแจ้งผมเองว่าประกันเดินไปปีกว่า)
    ผมขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks