Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอระบายเกี่ยวกับการเคลมของที่TKซักหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอระบายเกี่ยวกับการเคลมของที่TKซักหน่อย

เรื่องของเรื่องคือผมส่ง Power Supply รุ่นZalman ZM600-HP ไปเคลม ทางเจ้าหน้าที่รับเคลมแจ้งว่าของหมดไม่มีของเปลี่ยน พร้อมทั้งเสนอให้เป็นของ Scythe Chou Riki 600W
    ผมเลยงงกับเรื่องการเคลม เพราะตอนซื้อรุ่นZalman ZM600-HP ซื้อมาราคา6900บาท และในเวปตอนนี้ก็ราคานี้ แต่พอเคลมกับเสนอเป็นScythe Chou Riki 600Wซึ้งราคา3400บาท
    โดยพนักงานแจ้งว่าของใช้มาปีราคาก็ลด ซึ้งอันนี้ผมเข้าใจ แต่ผมว่าการเคลมก็วรที่จะหารุ่นเดิมมาให้ หรือดีกว่าเดิม แต่การเคลมอย่างนี้กลับใช้วิธีลดลงมา ถ้างั้นอีกหน่อยของเสียอีกก็คงจะเอาPSUติดเคลสให้มา ผมเลยอยากรู้ว่าตกลงการเคลมที่ของไม่มีแล้วเอาของที่มีมูลค่าต่ำกว่ามาให้แล้วอีกหน่อยใครจะซื้อของแพง อยากรู้ใครเคยเคลมแล้วได้แบบผมบ้างครับ
    ตอนนี้ผมได้ตกลงกับทางร้าน(คุณต้น)เรียบร้อยแล้วครับ โดยผมขอเป็น Lian-Li Extreme Power 750W Silent Force แทนและทางคุณต้นTKก็ตกลงกันเรียบร้อยแล้ว และผมต้องขอโทษคุณต้นด้วยเนื่องจากระยะเวลาประกันที่ผมลงผิด ความจริงประกันผมเหลือถึง06/10(ผมไม่ได้อ่านจากสติกเกอร์ แต่ทางพนักงานเป็นคนโทรแจ้งผมเองว่าประกันเดินไปปีกว่า)
    ผมขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้
    Last edited by tontan; 12 Nov 2009, 14:01:09.

อันนี้ร้านก็น่าเกลียดไปง่ะ ถ้าเพิ่มตังก์ส่วนต่างให้ก็ว่าไปอย่าง

Comment

หลายครั้งแล้วนะครับ TK หากผู้ที่เกี่ยวข้องได้อ่าน ก็ช่วยตรวจสอบ สินค้า และการบริการ ให้เป็นมาตรฐานเดียวกันทุกสาขาด้วยนะครับ ก่อนที่ TKCom จะเป็นที่กล่าวขวัญในแง่ลบ

ด้วยความห่วงใย

Comment

โดนครับ อย่างงี้ สเป็คไม่ลด 600W เท่ากัน แต่แบรน์ดกับราคานี้ต่างกันเยอะเลย

Comment

เศร้าแทนเจ้าของจริงๆ แล้วท่าจัดการอย่างไรครับ

Comment

มาเก็บข้อมูล

Comment

Originally posted by greenteaz View Post
              หลายครั้งแล้วนะครับ TK หากผู้ที่เกี่ยวข้องได้อ่าน ก็ช่วยตรวจสอบ สินค้า และการบริการ ให้เป็นมาตรฐานเดียวกันทุกสาขาด้วยนะครับ ก่อนที่ TKCom จะเป็นที่กล่าวขวัญในแง่ลบ

ด้วยความห่วงใย

Comment

ผมก็เคยเคลมน่ะ แต่ไม่ใช่กับ TK เป็นของยี่ห้อเดียวกัน แต่สเปคต่ำกว่า ราคาถูกกว่า เขาก็เพิ่มตังค์ให้อ่ะคับ

Comment

600w เท่ากัน แต่กระแส แอมป์OUTPUT มันเท่ากันหรือ ???

Comment

แล้วสรุป เปลียนเอา อันที่ห่วยกว่า หรือ รอ อันเก่าให้ของเข้ามาครับ

เราเลือกได้ไหม หรือ เค้าบังคับ ให้เอาอัน ใหม่ ที่ห่วยกว่า

Comment

จาก 6900 เหลือ 3400 สุดยอดอย่าไปยอมครับ

Comment

TK ออกมาอธิบายด่วนครับ ก่อนที่ลูกค้าจะหนีไปเจได กันหมด เตือนด้วยความหวังดีครับ

Comment

ผมว่ามันก็ OKแล้วนะคับ อย่าไปยึดติดกับราคามากเลยเอามาใช้งาน

Comment

Originally posted by july1107 View Post
                            ผมว่ามันก็ OKแล้วนะคับ อย่าไปยึดติดกับราคามากเลยเอามาใช้งาน
                            --------------------------------
                            ถ้าให้รุ่นสูงกว่าแล้ว + เงินให้ผมว่าก็น่าจะ ok นะแต่นี้เอารุ่นห่วยกว่ามาให้แบบนี้ไม่ใหว
                            จาก 6900 แต่เอารุ่น 3400 มาให้ ถ้าอย่างงั้นค่าเสื่อมสภาพ 3500 หุหุไม่อย่าคิด

Comment

คิดคุณภาพคงไม่หนีกัน Zalman PSUงั้นๆละ แต่ราคาโหด

แต่เคลมให้แบบนี้ผมก็ไม่เอา มีรุ่น750wมั้ย

Comment

Working...
                              X