Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคแบบนี้ลงวินโดวตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคแบบนี้ลงวินโดวตัวไหนดีครับ

athon*4 620
    asus m4a785td v evo
    his5770
    g.skill dd3 1*2/1600
    gouriki 600w

คือไปซื้อจากร้านtkมาสดๆเรยอะครับ พี่เขาแนะนำว่า สเปคแบบนี้ ควรลง xp pack3 อะครับ คือช่วยมาแนะนำทีครับ ขอเปน xp นะครับ

ถ้าไม่เอา windows 7 ก็ xp sp3 แระครับ

Comment

Originally posted by keberos666 View Post
      athon*4 620
      asus m4a785td v evo
      his5770
      g.skill dd3 1*2/1600
      gouriki 600w

คือไปซื้อจากร้านtkมาสดๆเรยอะครับ พี่เขาแนะนำว่า สเปคแบบนี้ ควรลง xp pack3 อะครับ คือช่วยมาแนะนำทีครับ ขอเปน xp นะครับ
      คุณเป็นเจ้าของเครื่องนี่ครับผมว่าลองดูมันทั้ง 2 OS เลยก็ดีครับ ในบอร์ดนี้มีคนเก่งๆ ที่พร้อมจะให้ข้อมูลเยอะครับ

Comment

แรม 2GB XP ก็ได้ Seven ก็ดีครับ

Comment

มันลงได้ทั้งสองตัวแหละครับ แต่อยู่ที่คุณต่างหากว่าชอบเล่นแบบไหน หรือว่าจะใช้งานด้านไหน
          เอาแบบเสถียรนะครับผมว่า XP SP3 ดีกว่า รองรับทุกอย่างแล้ว ถ้าใช้ 7 บางโปรแกรมมันไม่รองรับ แล้วคุณจะเสียเวลาเปล่าๆๆครับ

Comment

Working...
          X