Announcement

Collapse
No announcement yet.

key board usb กับ 2 os

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• key board usb กับ 2 os

ตอนนี้ผมมีเรื่องรบกวนเกี่ยวกับ keyboard ครับตอนนี้ผมได้เปลี่ยน keyboard
    ใหม่ครับพอดีตัวเก่าของผมมันเสียน่ะครับ แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาอีกอย่าง หนึ่งครับ
    เพราะตัว key board ที่ผมซื้อมาใหม่มันเป็น หัว แบบ usb แล้วเครื่องของผมจะ
    มีด้วยกัน 2 os ครับตอนบูตเครื่องขึ้นมามันจะไม่สามารถเลือกได้ว่าจะเอา os ไหน
    แต่ตอนนี้เลือกไม่ได้ครับ จะต้องทำยังไงหรือครับถึงจะเลือกได้น่ะครับ ตอนนี้หัว ps2
    ที่บอร์ดก็เสียด้วยครับช่วยบอกที่จะทำยังไง ถ้าจะกรุณาช่วยตอบทางเมลด้วยน่ะครับเพราะผมต้องการใช้ win 98 ด่วนเลยครับ

ไปเซ็ตในไบออสให้ usb keyboard มันซัพพอร์ทกับ bio ปกติมันจะมีให้เลือก2ตัวคือ bio กับ os

Comment

เปิดใช้งาน USB Device ในไบออส(รู้สึกจะหัวข้อนี้)

Comment

Working...
      X