Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการเซ้ตอัพ Gigawork s750 + X-Fi Titanium Fatality Pro หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการเซ้ตอัพ Gigawork s750 + X-Fi Titanium Fatality Pro หน่อยครับ

ผมได้ใช้ ซาวด์การ์ด X-Fi Titanium Fatality Pro..
    และได้ซื้อลำโพง Gigawork s750 มาใช้

ปรากฎว่า เสียมังออกแค่5.1เองน่ะครับ
    โดยเทส Channel แล้วลำโพงข้างไม่ออกครับ
    โดยผมคาดว่า เกิดจากสายแจ็คที่ให้มาเป็น 3:4

อย่างนี้ ผมต้องหาสาย 4:4มาต่อใช่มั้ยครับ
    รบกวนท่านที่ทราบช่วยชี้แนะด้วยครับ

และสาย4:4นี้ จะหาซื้อจากที่ได ผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยน่ะครับ
    หรือท่านไดไม่ได้ใช้ผมขอซื้อต่อเลยครับ
    Attached Files

หาซื้อ สาย มินิ-มินิ 4 เส้นไม่ง่ายกว่าเหรอครับ

Comment

mini to mini 4เส้นก็ได้ครับ
      แต่ถ้าลำโพงเป็น rca ก็หา mini to rca ครับ

Comment

อ๋อ..... ใช่ได้เช่นเดียวกันใช่มั้ยครับ

Comment

ไม่ใช่ หา mini to mini อีก สายมา หรอครับ

Comment

ไปซื้อสาย mini to mini มา 4 เส้นเลยครับ สายที่แถมมาเก็บไว้ไม่ต้องเอามาใช้ครับ มันให้เสียงแย่มากครับ ไปบ้านหม้อก็ได้ ไปหาซื้อสาย MiNi To MiNi ที่ทำจากสายไมค์โครโฟนนะครับหรือหาร้านแถวนั้นให้เขาทำให้ก็ได้ครับ ราคาเส้นไม่ถึงร้อย แต่เสียงที่ได้ดีขึ้นเกินร้อยแน่นอนครับ

Comment

ลืมอ่านไปว่าอยู่ต่างจังหวัด ไปร้านเครื่องเสียงแถวนั้นน่าจะมีนะครับ ถ้าไม่มีก็ให้ช่างทำให้ก็ได้ครับ ง่ายๆไม่ยากอะไร แต่ในภาพมันก็ 4:4 ไม่ใช่รึครับผม

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ในภาพนั้นผมยืมมาจากที่อื่น เอามาแปะถามน่ะครับว่ามันมีแบบนี้ขายหรือเปล่า
                ส่วนตอนนี้ซื้อสาย mini-mini มาแล้วครับ ออกครบทุดช่องเรียบร้อยละครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

Working...
                X