Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการซื้ออุปกรณ์ (ให้ร้านประกอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการซื้ออุปกรณ์ (ให้ร้านประกอบ)

ว่าจะซื้อคอมที่พันธ์ทิพย์

-ซื้อของทั้งสเปคในร้านเดียวไปเลย(ถ้ามีของตามที่ต้องการ) หรือว่าแยกซื้อเพื่อเทียบราคาร้านดีครับ

เพราะส่วนใหญ่ ราคามานก็พอๆๆกัน และเห็นบ้างร้านมันก็เปิดหลายร้านทั้งๆที่เป็นร้านเดียวกัน (เลยดูเหมือนมีร้านเยอะรึป่าว)

ที่ไม่ประกอบเองเพราะไม่ชำนาญ ก็เลยคิดว่ายอมเสียเวลารอ แต่ก็น่าจะใช้ได้ไม่ปัญหา (ดีกว่าต่อเองแล้วทำพัง กะต่อไม่สำเร็จ)

ขอบคุณ

คือ ผมแนะนำนะว่า ประกอบเองดีกว่า เวลามันมีปัญหาจะได้ไม่ต้องไปโทษคนอื่น
    แต่ไม่ต้องกลัว ไม่ยากอย่างที่คิด ใจเย็นๆ ค่อยๆทำก็เสร็จ พิสูจฯตัวเองด้วย
    ว่า เรื่องแค่นี้มีปัญญาทำรึเปล่า ( ไม่ว่านะ แต่มันเป็นแบบนั้นจริงๆ )

แล้วไม่จริงเสมอไปที่ให้ร้านประกอบแล้วมันจะดีเลิศ

ถ้าจะให้ดีคุณศึกษาจากเวบนี้สักเดือนนึงค่อยไปซื้อ อย่าใจร้อน
    รับรองแจ่ม

เรื่องการซื้อของ เน้นที่ประกันเป็นหลัก รองลงมาก็ราคา ถ้าต่างกันไม่เกิน 200-300 บาท
    ก็ซื้อร้านไหนก็ได้ แต่ว่า ซื้อจากร้านเดียวจะไม่ได้ของที่ถูกที่สุดก็แค่นั้น

Comment

ซื้อมาจากหลายๆร้านแล้วมาประกอบเองก็มันส์และลุ้นดีออก หาคนที่พอวางใจได้ไว้เป็นที่ปรึกษาสักคนก็ดี ของที่เรานำมาประกอบเองดีอยู่อย่างคือของทุกชิ้นจะอยู่ที่เราครบไม่เว้นแม้กระทั่งกล่องใส่ของ ถ้าประกอบที่ร้านของมักหายไปเรื่อยโดยเฉพาะของที่แถมมาในกล่อง ช่องปิดซีดีรอมที่หน้ากากเคสบางครั้งก็ได้มาไม่ครบอีก จะไปทวงหยุมหยิมกับช่างของร้าน บางคนมันก็ขี้โมโห น่าเบื่อ

Comment

ประกอบเองสบายใจสุดเน้อ เรียนรู้การประกอบและแก้ไขปัญหาได้ด้วยตัวเอง
        พอมีปัญหามาจะได้แก้ไขเองได้เบื้องต้น ไม่ต้องยกไปที่ร้านที่เขาประกอบให้เมื่อย....
        ปล.ไม่มีใครทำเป็นตั้งแต่เริ่มใช้คอมครั้งแรกหรอก ของแบบนี้มันต้องศึกษา

Comment

ประ กอบ เอง ไม่เป็น

ให้ ร้านประกอบให้

ช่าง ฝีมือ แท้ๆ เค้าทำเป้นอาชีพ

Comment

ผมแนะนำนะครับ ซื้อได้ร้านเดียวจะดีมาก แต่ถ้าไม่ได้หรือราคามันต่างกันมาก ก็ต้องยอมครับ
            ที่สำคัญคือ ต้องลองอุกปรณ์ทุกชิ้น ก่อนเอากลับ นั้นหมายความว่า ต้องให้มันประกอบให้ครับ จะได้เป็นการเทสอุปกรณ์ทุกชิ้นไปในตัว ไม่ต้องเสียเวลาเอามาเปลี่ยนทีหลังถ้ามันเสีย

ส่วนจะลองประกอบเองนั้นผมว่า ก็ลองรื้อที่ร้ามประกอบมาให้ก่อน ดีกว่าครับ ถ้าอยากจะหัดประกอบเองนะครับ

Comment

ผมเคนแต่ซื้อ cpu mb hdd จากร้านนั้น ก้าดจอ แรม จากร้านอื่น เค้าก็ประกอบ+ลงวินโด้ให้ครับ

(ก้าดจอ แรม )ตัวที่ซื้อร้านนั้นไม่มีขายอ่ะครับ

ถ้าไม่เป็นไรเลย มาทำเอง มีสิทธ์พังเอาง่ายๆน่ะครับ

Comment

ถ้าจะให้ร้านประกอบให้ต้องเป็นร้านที่ไว้ใจได้..เท่านั้น

Comment

ซื้อร้านเดียวได้ก็ดี สะดวกในการเคลม นอกจากนั้นถ้าใจยังไม่ด้านพอ เอ้ย! ใจยังไม่ถึงก็ให้ร้านเขาประกอบให้ฟรีได้

แต่แนะนำว่า ลองทำเองดีกว่า ทุกอย่างมันต้องมีครั้งแรกครับ

Comment

Working...
                  X