Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้คอมได้ซักซัก จอเกิดอันนี้ขึ้นมา ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้คอมได้ซักซัก จอเกิดอันนี้ขึ้นมา ช่วยทีครับ

นั่งเล่น เว็ปไปเรื่อยๆ

ซักพัก ขอเกิดมี จุดแดงๆแบบเน้ขึ้นมาเต็มจอเลย แล้ว จอก้อดับไปแต่ไฟที่จอยังติดนะครับ

ส่วนตัว cpuทำงานตามปกติ เพลงที่ฟังในwinampยังเล่นเหมือนเดิม

ใครเคยเจอมั่งอ่ะครับ

ผมต้องตัดต่อvdoส่งอาจารย์วันเสาร์แล้ว มันเป็นบ่อยมากเ้ลยครับ

**รูปที่2 ไฟขาวๆนั้นแฟลฃจากกล้องมือถือครับ

ลองถอดการ์ดจอออกมาเล้วทะความสะอาดคอนแทคดูครับ ถ้าไม่หายการ์ดจอท่านคงมีปัญหาแล้วหละครับ

Comment

การ์ดจอ เพิ่งถอยมา อาการนี้เป็นได้เดือนกว่าๆ เสาร์ที่แล้วเพิ่งเอาไปเคลมมาอ่ะครับ ยังเป็นอยู่เลย

Comment

น่าจะเกี่ยวกับจอคอมไหมอ่ะครับ ท่าน

Comment

ดันจ้าอยากใหู้้ผู้รู้ช่วยที

Comment

น่าจะเกี่ยวกับจอคอมไหมอ่ะครับ ท่าน
            ลองถอดไดเวอร์การ์ดจออกก็จะรู้แล้วครับ
            ถ้ายังแดงอยู่นี่ก็ จอ ล่ะครับ
            ถ้าไม่แดง ส่งการ์ดเคลมอีกรอบ

Comment

ใช้ VGA รุ่นไหน Oc มากเกินไปรึเปล่าครับ เคยเป็น

ถ้าไม่ Oc ก็คงเสียแล้วแน่นอน

Comment

ใช้ sapphire hd4670 อ่ะครับ ocนี่ผมไม่เคยทำอ่ะครับ
                เพิ่งเคลมไป สงสัยได้เคลมอีกรอบ แงๆ
                แต่วันนั้นที่เอาไปเคลมที่ ศูนย์เค้าก็ testให้แล้ว เค้าบอกมันก็ปกติอ่า ผมเลยบอกเปลี่ยนตัวใหม่ นี่ก็ได้ตัวใหม่มาแล้ว
                ยังเป็นอีกเลยอ่ะครับ ท่าน

Comment

เครื่องผมก็เป็นครับ เป็นแบบว่ารุนแรงกว่านี้ขึ้นเป็นหลายสีเลย ส่วนมากเขียว แดง ผมใช้ hp pavilion dv2500 ครับ การ์ดจอ 8400m gs ครับ

Comment

Originally posted by bangyoshi View Post
                    เครื่องผมก็เป็นครับ เป็นแบบว่ารุนแรงกว่านี้ขึ้นเป็นหลายสีเลย ส่วนมากเขียว แดง ผมใช้ hp pavilion dv2500 ครับ การ์ดจอ 8400m gs ครับ

แล้วท่านแก้วิธีไหนอ่ะครับ หรือยังเป็นอยู่ ครับ

Comment

Originally posted by oversize View Post
                      แล้วท่านแก้วิธีไหนอ่ะครับ หรือยังเป็นอยู่ ครับ
                      เป็นเหมือนเดิมตลอดอะครับเป็นอยู่บ่อยๆด้วย แก้ไม่ได้เลยไม่รู้ทำไง บางทีมันก็เล่นได้เป็นวันๆ โดยไม่เป็นไร บางวันเปิดมาพอล็อคอินก็เป็นแล้วมักจะเป็นแบบต่อเนื่องแบบเปิดไม่ได้ เปิดแล้วเป็นจนอารมณ์เสียอยากจะทุบมันทิ้ง หาวิธีแก้อะครับ ไม่รู้จะแก้ไง

Comment

แย่เลย

Comment

ลองเปลี่ยน Ram ไม่หายก็ลองไดร์เวอร์ตัวอื่นๆครับ

Comment

เข้า safe mode แล้วมันก็เป็นเส้นๆแนวนอน อะครับ แต่เป็นน้อยหน่อย พอลบไดเวอร์การ์ดจอก็เล่นได้น่ะครับ ต้องลองลงใหม่ดู ถ้าเป็นอีกก็เน่าในแน่นอนครับ

อันนี้คือภาพแบบที่มันรุนแรงน่ะครับแต่ไม่ใช่แรงสุด

Comment

เครื่องผมเคยมีอาการนี้เหมือนกันครับ แล้วผมก็ทำตามนี้ครับ
                              1.ถอดแรมออกมาทำความสะอาดหน้าสัมผัส
                              2.ถอดการ์ดจอออกมาทำความสะอาดหน้าสัมผัสเช่นกัน
                              พอทำ2อย่างนี้อาการภาพสีเลอะก็หายไปครับ.......แต่....มีอาการใหม่ขึ้นมาเฉยเลย คือ.......
                              จอดับ ไฟกระพริบ .....แต่เครื่องทำงานอยู่เหมือนของท่าน จขกท.เลยครับ ผมก็เลยลองเปลี่ยนสายจาก DVI เป็น VGA มันหายครับ ไม่มีอาการนี้เลย ผมก็เลยสรุปเอาว่า น่าจะเป็นที่ Port DVI ของจอภาพเสียครับ

ลองดูเอาตามนี้ละกันครับ เผื่อจะดีขี้นนะครับ

Comment

Working...
                              X