overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ไม่ถึงไม่เล่นATIบ้างละคับ

OverclockZone Member

Default ไม่ถึงไม่เล่นATIบ้างละคับ

ผมว่าถ้าเล่นAMDน่าจะเล่นกับATIมากกว่านะเพราะAMDมันซื้อATIแล้วนี้คับมันน่าจะรองรับกันดีกว่ากันนะคับ

แล้ว7900gsมันเที่ยบกับATIรุ่นไหนคับ

Moderator Gearhead's Avatar

- ตอนนี้ nVidia มีตัวเลือกที่แรง แบบคุ้มค่า ออกมาให้เลือกเยอะกว่าครับ เลยเห็น ATi บ่อย
    - 7900GS น่าจะเทียบได้กับ 1950GT นะครับ
    Last edited by Gearhead; 29 May 2007 at 01:45:28.

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

nVidia ซอยรุ่นเยอะกว่า เลยมีทางเลือกเยอะกว่า Ati

แต่คนใช้ Ati ก็มีนะคับ ผมก็คนหนึ่งอิอิ

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

ใช้อยู่ เพิ่งปล่อย 7900GS ไป ดูหนังดีเพราะมีชิพ Rage theater ด้วยมั้ง

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ATI ของเขาเยี่ยมนะ ส่วนตัวว่าภาพเนียนกว่าฝั่งnvidiaเยอะ(ย้ำ..ความคิดเห็นส่วนตัว)
    แต่ตัวเลือกnvidiaเพียบกว่า....

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

สำหรับผม nVidia เวลาใช้แล้วคนทั่วไปรู้จักดีกว่าอ่ะครับ
    เหมือนกับที่เวลาเจอคนที่ไม่ค่อยรู้ ถามว่าใช้ cpu ไร ถ้าตอบ Pentium 4 ยังมีคนรู้ แต่พอตอบ Athlon คนกลับทำหน้างง

เหวอๆ อันนั้นไม่เกี่ยว ผมชอบ nVidia โดยไม่มีเหตุผลครับ

กำกำกำ
    Guest

ผมก็อยากจะหันมาใช้ ATI อยู่ครับ แต่รู่นให้เลือกใช้มีน้อย จึงไม่รู้จะเล่นรุ่นไรดี

อันนี้แล้วแต่คนชอบ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ลอง1950pro เลิกเลย 7900gsแรงดีกว่า

OverclockZone Member Macro's Avatar

ืมีครับผมไงคนนึงใช้ ATi มาตลอด
    เพราะเน้นดูหนัง แล้วก็อนิเมนิดหน่อย
    ติดใจกับสีที่สดใสกว่าของฝั่ง nVidia เยอะเลย (มีคนบอกค่ายสีเขียวปรับได้.. ปรับไปเหอะให้ตายก็ไม่ได้เท่า ;D )

ไม่อยากเปิดประเด็นเอาเป็นว่า ที่เห็นเหมือนคนใช้น้อย ก็เพราะการ์ดมันซอยออกมาน้อยรุ่นน่ะขอรับตัวเลือกเลยไม่เยอะ
    อีกอย่างของแบบนี้มันแล้วแต่ความพอใจแต่ละคนด้วย เหมือนซื้อรถนั่นแล..

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ผมเล่น เมนู ATI ไม่เป็น -*-

OverclockZone Member nicolas's Avatar

กลัวเอทีไอเจ๊งครับ อิ อิ
    แล้วเอนวิเดียมันจะโขกราคาตามใจชอบทีหลัง

OverclockZone Member james101's Avatar

ส่วนตัวผมชอบ Nvidia ครับ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ไม่ว่าจะเล่นเจ้าไหน ขออย่างเดียวคือ ขอให้มันสู้กันแบบนี้ไปเรื่อยๆ จะได้สบายเราผู้บริโภค ^O^

สิงสำอาง(ภาพเนียน) ฝ่ายแดงศิษย์ATI VS หมัดแยบมหาภัย(ออกบ่อยเหลือเกิน) ฝ่ายเขียวศิษย์Nvidia

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไม่ต้อง น้อยไจ ผมก็ ATI ครับ

แต่ตอนนี้ ตระกูล 8 ของ NVIDIA ออกมา ด้วยประสิทธิภาพของรุ่นใหม่ๆแล้ว ส่งผมให้ 7900GS กลายเป็นพระเอกไปในทั้นที ด้วยราคาและคุณภาพ

เชื่อผมใหมละ เดียว พอHD2xxx ทะยอยออกมา 1950PRO ปรับราคาสวยๆ ละก็ ดังเหมือน 7900GS เลยละครับ ถ้าราคาได้นะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ผมก็เคยใช้มา 2 ตัวครับ
    PowerColor ATI X1600PRO Extreme
    GUCUBE ATI X850XT PE
    ดีครับ แรงมิใช่น้อย

ตั้งก่ะ X800 มา ATi มันดูแผ่ว ๆ อ่ะครับ ไม่ค่อยหวือหวาอย่างแต่ก่อน ตัวเลือกก็น้อย ไม่ว่าจะเป็นระดับไหนก็ไม่ค่อยมีสินค้าตัวที่โดดเด่น มีก็มีเป็นแค่ช่วงระยะสั้น ๆ ไม่ค่อยเหมือน nVidia ที่รู้สึกจะออกหมัดถี่กว่ามาก พวกแบรนด์ที่ขายการ์ด nVidia ก็มีเยอะกว่า (แถมพวกนี้ชอบซอยรุ่นขายเป็นของตัวเองด้วยเลยยิ่งดูเยอะเข้าไปใหญ่) การ์ดจาก nVidia เลยหมือนจะดูน่าสนใจตลอดเวลา และหลัง ๆ เนี่ยดูการ์ด ATi จะมีปัญหาเรื่องพลังงาน และความร้อนด้วย แม้จะเป็นของดีแต่ 2 เรื่องนี้ก็ทำให้ความน่าสนใจมันลดพอสมควรเลยครับ

OverclockZone Member sadhalem's Avatar

เรื่อง สี ATI กินขาดครับ ใช้ N vidia สีสันไม่สดใสครับ แล้วแต่ชอบนะครับ

ปล. จะขาย 7900gs ไปซื้อ x1950 Pro อยู่ครับ - -
    ปล.2 7900GS เพิ่งใช้ได้ 2 เดือน -*-

OverclockZone Member nicolas's Avatar

ATI THAT'S ONCE A RED ALWAYS RED

แต่มันเริ่มเขียวๆจาก amd ละ แต่ชอบสีแดงอยู่แล้น

OverclockZone Member ngage_gunner's Avatar

ไม่รู้ซิ ใช้มาทั้งสองฝั่ง แต่ชอบ ATI มากกว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks